[Tổng hợp] Phân tích site autoblog học hỏi để tìm idea

Discussion in 'AutoBlog' started by Hoa Mãn Lâu, Jun 10, 2019.

1. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Phân tích sơ content của site gonhub.com ở link
    https://gonhub.com/chung-co-cung-co-giat-toan-than-la-gi-cach-chan-doan-tri-benh-nhu-the-nao.html
    Link gốc là
    https://hellobacsi.com/benh/chung-co-cung-co-giat-toan-than/

Tiêu đề thì thêm 1 dòng so với tiêu đề gốc
    Nếu hình vô category sức khỏe ở link nầy
    https://gonhub.com/kien-thuc/suc-khoe
    thì sẽ thấy đa phần các link điều có thêm 1 câu tựa tựa phía sau, Có thể hiểu là với dạng bài viết về sức khỏe, sẽ random spin 1 câu phía sau chèn vào tiêu đề.

Đoạn đầu của content có đoạn
    Nhìn sơ qua các bài viết khác củng có 1 đoạn tương tự như trên. Đọc văn phong sẽ thấy có thể viết được dựa theo template có sẵn được, Chỉ có 1 đoạn ở khúc giữa nầy tầm 10 - 20 chữ
    Nếu nhìn qua bên các bài viết khác củng thấy 1 đoạn tương tự
    như ở link
    https://gonhub.com/chuyen-vi-cac-do...ang-benh-gi-trieu-chung-thuong-gap-la-gi.html
    https://gonhub.com/chuot-rut-la-tin...-chung-nguy-co-va-cach-dieu-tri-tot-nhat.html
    Đoạn nầy nhìn thì thấy viết khá là tốt, bám ý, có nghĩa. Ko biết là từ đầu mà có nhưng cực chuẩn. Mn có thể gợi ý hướng để viét dc 1 đoạn cực chuẩn như trên ko nhỉ?

Tiếp theo là các đoạn ở dưới
    So với kết cấu của link gốc thì bố cục các đoạn được trộn lại với nhau, để cho khác thứ tự trình bài. Bên cạnh đó luôn có 2 tấm hình minh họa lớn hơn 1 tấm so với link gốc. Tiều đề in đậm ở các đoạn văn chính được thay đổi lại cho phù hợp, có thêm chữ "Những" vào 1 số đoạn tiêu đề chính. Khúc nầy nếu để ý so sánh giữa 2 phần, sẽ thấy tụi nó thay đổi rất nhỏ so với bản gốc, không đáng kể.

Nên kết luận trừ đoạn đầu tiên ra thì hoàn toàn có thể auto 100% bằng máy được.

Đoàn Đức Duy, Nai and sincos like this.
  2. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

Đa số bài nào nó cũng có nên, cái này cũng là hình thức câu slogan đánh bóng kw "gonhub" của nó
    - Còn đoạn này "chúng tôi tìm hiểu thông tin về chứng co cứng, co giật toàn thân là gì và những kiến thức chăm sóc sức khỏe" có thể nó sử dụng kiểu AI ngôn ngữ hình thức căn cứ vào title để cho ra thằng này ( đoán thôi :D )
    - Còn câu chót"bên dưới đây nhé!" cái này chắc ghép template.
    Trong một bài văn điều có : Mở bài, Thân Bài, Kết Luận
    - Mở bài tự chế ( áp dụng AI Automata ( Ngôn ngữ hình thức ) )
    - Thân Bài crawl post
    - Kết luận tự chế ( áp dụng AI Automata ( Ngôn ngữ hình thức ))
    Nên cũng đc coi là 1 unique tạm qua google :D

Tất cả điều suy luận thôi :D, vì đúng là làm dạng content này để ra content unique là ko đơn giản, mình đang đi hướng này, nhưng content mình làm dễ chế ra unique hơn

Hoa Mãn Lâu likes this.
  3. u23

u23 Sơ Nhập Giang Hồ

Giả sử site chủ nó có gắn DMCA mà thằng Gonhub nó craw về dưới dạng như cụ @Hoa Mãn Lâu phân tích và cụ @grayhatvn phân tích
    thì bài viết đã được coi là chuẩn content theo đánh giá của google chưa? Có khả năng site gonhud dính DMCA hay không?
    Nhờ hai cụ chỉ giúp

4. pehuongkoi

pehuongkoi Tân Thủ Thôn

Thuê sinh viên viết content ( dạng trộn nội dung, thêm bớt theo template có sẵn ) thì sao các bác :-ss

5. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Nhiều site dạng này lắm khoahoc.tv hoặc mấy site cùng net
    trình bày content y hệt nhưng có sào qua và makeup lại tiêu đề.
    1 thuê người sửa lại
    2. code lever cao siêu rồi

Thanh Nguyen likes this.
  6. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

Khái niệm content unique của google thì không ai nắm được đâu, rất nhiều bài viết hay tool trên internet chia sẻ hay bán, cũng là suy luân của họ thôi, có thế đúng được mấy chục phần trăm đó, muốn qua được nó thì tự mình suy nghĩ và tư duy ra một cái mà mà tự bản thân mình cho nó là unique rồi, thì khi đó lấy tư duy mình để chạy test với google may ra có thể đúng :D, vấn đề này khá phức tạp, phải phân tích loại content nào là unique loại nào là không unique, ví dụ bạn post bài viết với conent là đọc truyện comic thì không thể nào là unique được rồi, vì truyện là có tác giả làm sao mà chế, nên phải có giải pháp làm thế nào đó .... cũng là truyện comic mà được google đánh giá site tốt.

Edited by Sói

Last edited by a moderator: Jun 13, 2019
  7. console

console Bang Chúng

Edited by Sói

Last edited by a moderator: Jun 13, 2019
  8. Sói

Sói Administrator Staff Member

@grayhatvn @console 2 anh em bớt nóng nhé.

4r để thảo luận chia sẻ kinh nghiệm kiếm tiền, cũng già hết rồi, đừng chấp nhặt nhau mấy chuyện con con đó nữa, làm gương cho bọn trẻ chứ.

9. Lahm

Lahm Sơ Nhập Giang Hồ

Bác lại tỏ ra nguy hiểm, hào sảng chút cho nhẹ lòng

10. console

console Bang Chúng

Ok anh, tại chướng tai gai mắt thôi a. Rút km anh

11. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

Chẳng có gì chướng đây cả, đây là nói thẳng nói thiệt thôi, chả sao cả. hợp thì chơi ko hợp thì thôi.

Chẳng biết ông kia nói gì mà bị admin edit bài :D , căn bản là đạo bất đồng bất tương di mưu =)) .

Kiến thức kiếm tiền có thể được phân làm 2 mảng;

- Là nghiên cứu để tự tìm giải pháp
    - Là dựa vào nước miếng để ăn trộm ý tưởng hóng hớt để kiếm.....

Đương nhiên giải pháp nào cũng ok tùy tính cách mỗi người, nhưng thành phần hóng xong ko làm đẹp được cho đời thì im mẹ luôn mà hóng, còn ăn nói xóc óc :D.

@console chướng chỗ nào, nói ra nghe xem thử, nếu sai thì sửa sai,

trước khi phán quyết hãy phân tích.

tất cả những bài viết của mình ở diễn đàn này, mỗi coment điều mang lại 1 lợi ích của chủ topic đặt câu hoi, ko có cmt chém gió,

còn thành phần mình chỉ trích hãy xem tất cả cmt của họ rồi hãy nổi nóng :)

12. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Ae hòa khí sinh tài. Mỗi người bớt 1 câu sẽ tốt hơn nhiều. Tập trung vô vấn đề chuyên môn phân tích thì tốt hơn đó mấy thím. {lmao}

13. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

đúng rồi hòa khí sinh tai, trao đổi học hỏi là chính, mà ở đây mình có làm gì mất lòng ai đâu nhỉ, bài viết thì toàn mang lại lợi ích cho anh em, tự nhiên bi gây, đầu tiên thằng sau di sau gây, sau đó phản hồi lại nó, thì bị chơi hội đồng 3 nick bay vồ cắn :D , chừ lại bị tiếp =)) vkl thiệt,

14. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Cụ @console nói phần edit là "thằng nào là thằng nào", là nói bác nêu tên ra. Chứ ở đây nói phong long vậy dính nhiều người mà từ thằng nói mấy đứa dưới cơ, bé tuổi. Mà trên đây có ai biết tuổi ai, biết ai trên cơ ai đâu mà xưng hô như vậy.
    Lời thật thì mất lòng, nhưng lựa lời mà nói cho vừa lòng nhau.

Last edited: Jun 13, 2019
  15. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

OK! vậy là do mình sơ ý, nên bị bác ấy hiểu lầm, thật ra mấy thằng mình nói cũng ko cần nêu tên ra đâu, có lẽ nó tự biết, nhưng vì tiếp xúc nhiều nên cách nc vs hành văn nó mặc dù clone nick nhưng vẫn biết dc, cơ bản nó cũng được mình giới thiệu diễn đàn này cho vào học hỏi thêm, có điều lòng người khó đoán quá =)), . Nễu lỡ đụng chạm a/e đây thì sory thôi :D

Nai likes this.
  16. rugbikk

rugbikk Tân Thủ Thôn

thread hay, hóng chia sẻ thêm từ bác, từ lúc tham gia forums này mình học được rất nhiều cái, thanks các bác thêm lần nữa {beauty}{beauty}{beauty}

17. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Site nầy e thấy nó củng chỉ đi copy lại bài mấy báo khác và trên facebook thôi mà thím, ko thấy content có gì đặc sắc. Thím có thể chỉ giúp e nó có gì lạ ko ạ?

18. money

money Hương Chủ

Tiếp tục nào anh em??? Ai biết site nào hay share lên đi.
    Nhưng theo anh, nên share các site theo tiêu chí:

- traffic cao: theo similarweb tầm trên 2M uv/month
    - site tiếng Anh: tâm lý anh em rất ngộ là cứ nghĩ site TV của người Việt thì anh em sẽ làm theo dc còn site TA thì không muốn học theo. Trong khi tiếng khác TV là 1 trời cơ hội, và bọn nó chẳng có gì giỏi hơn mình đâu mà lo.
    - site có traffic lên dốc dựng đứng như chào cờ: nhìn cái biểu đồ similarweb nó dựng ngược lên, càng dựng đứng càng thích
    - site có ít backlinks: check theo alexa tầm dưới 100 backlinks là được
    - domain càng mới càng tốt

Hoa Mãn Lâu, thitgaluoc and Nai like this.
  19. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Lót dép hóng các thím share vài site hay

20. pehuongkoi

pehuongkoi Tân Thủ Thôn

Các bro cho em hỏi giờ làm dạng site random phone, name, address liệu kiếm ăn có còn ngon ko ạ. có bro nào đang làm ngách này ko ạ