Website bị giảm index từ 400k xuống 150k

Discussion in 'Search Engine Optimization' started by dangtuvg, Feb 10, 2018.

Tags:
  1. dangtuvg

dangtuvg Khách Qua Đường

Sau đợt cập nhật tháng 12 em có site về mảng tuyển dụng việc làm nội dung chủ yếu là đi crawler từ các website lớn rồi xáo nấu thôi ạ. Các pro cho hỏi website em có phải bị phạt chưa ạ.
    Hiện tại vẫn bị giảm đều hàng ngày 1-2k index mặc dù em tạo tin mới cho nó liên tục.

2. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Tình hình có vẻ căng đấy. Bữa h có thay đổi gì trên site ko thím? {confuse}{confuse}{confuse}

3. money

money Hương Chủ

Bình thường thôi. Nếu bị phạt là nó cho bay hết index rồi. Traffic cũng giảm tương đương tỉ lệ index giảm mới lo.
    GG hiển thị index theo nhiều cách mà mình ko biết hết. Các site index lớn có khi bị thay đổi lượng index hàng ngày. Hôm nay vài triệu hôm sau còn vài trăm K rồi lại tăng lên hơn 1tr cho hôm kế tiếp.

4. dangtuvg

dangtuvg Khách Qua Đường

Site em 123viec dot com cũng được 2 năm nay rồi bác . Đợt tháng 12 vừa rồi chết con Gà tự đợt đó visit + index giảm rõ rệt. Không biết chết Gà có ảnh hưởng gì SEO của site không nhỉ.

5. dangtuvg

dangtuvg Khách Qua Đường

Tình trạng trong webmaster tool mới báo có hơn 100k link đã index nhưng không được lập chỉ mục. Cái vấn đề này em hỏi mà chưa có pro nào biết.

6. money

money Hương Chủ

Đã index mà chưa lập chỉ mục là sao? Mình ko xài WMT.
    Số lượng index trong WMT khác số index check bằng lệnh: site: domain . com là bình thường.

7. dangtuvg

dangtuvg Khách Qua Đường

Căn bản đợt này tụt index + visit sâu quá nên em hơi hoang mang chắc phải mò mẫm khắc phục lại ạ.{sad}

8. money

money Hương Chủ

À nếu site có đặt WMT thì nếu bị phạt sẽ có email báo. Chưa báo là chưa phạt. Còn giảm rank chắc là do content không tốt nên nó giảm thôi. Auto thì phải chấp nhận chuyện này.

tienganhtiengem likes this.
  9. dangtuvg

dangtuvg Khách Qua Đường

Chắc lại phải mò mẫm trong diễn đàn học hỏi các trưởng lão về cách tạo content vậy :( Mảng của em content nó ko unique được.

10. money

money Hương Chủ

Auto mảng news thì phải bỏ suy nghĩ làm content unique đi mới khá được :D

11. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Cố gắng tối ưu các chỉ số onpage củng kéo lại ít nhiều đó. GG nó đâu có kêu là cấm content unique đâu, Miễn đem lại giá trị cho người dùng là được.

12. auto100k

auto100k Sơ Nhập Giang Hồ

Mình thấy cách check index site:domain chả để làm gì cả :)))

13. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Thật ra là có tác dụng rất lớn nếu làm auto bắn backlink. Check xem cái site mình đặt backlink có index hem đó mà {big_smile}{big_smile}{big_smile}

14. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Vậy check indexed thì cách j là tốt đây cụ

15. dangtuvg

dangtuvg Khách Qua Đường

Sao lại không có tác dụng. Đối với các thánh auto cái indexed này nó làm ra $ đó =))