1 triệu view web Việt bao nhiêu tiền ?

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by automan, Jul 11, 2018.

1. automan

automan Hương Chủ

Nhân việc xem clip từ youtube về 1 triệu view youtube bao nhiêu tiền, thấy xem vài clip thì toàn tầm 3-5cu {big_smile}

HTML:
    https://www.youtube.com/watch?v=Sy4HjwT4NDg
    Nên mình viết topic này luôn, tại mình ko có chơi gà cho site tiếng Việt nên ko rành, bác nào chơi thì chia sẻ nhé {big_smile}

Dù biết là tùy topic và cách đặt code nữa, nhưng nếu có thể các bác chia sẻ xem 1trieu view web Việt thì thu được trung bình bao nhiêu từ site của các bác, không cần share topic {boss}

Có thể 300k 500k view kiếm được bao nhiêu để mọi người ước lượng cũng được {matrix}

Trước có nc ông bạn làm chung, có site 300k visit nói không đủ trả tiền server, không biết thật không {surrender}

Thấy dạo này nhiều site Việt đặt mgid, mình có mấy site null en đặt mấy chục k view mà lẹt đẹt vài đô (chắc do UV ít) , nên chán quá bỏ ra luôn {go}

2. Leo

Leo Tân Thủ Thôn

300k view chỉ đặt gà được khoảng gần 500$, chưa kể nguồn khác

automan likes this.
  3. automan

automan Hương Chủ

content việt nay có giá thế {oh}{surrender}

4. Leo

Leo Tân Thủ Thôn

Không rõ cụ ạ {brick} Đấy là em thấy site em thế thì em báo giá thế {bad_smelly} em thấy nhiều site còn hơn cả em cơ, vì ctr em thấp {feel_good}

automan likes this.
  5. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Nói thiệt là em ko biết đường mà mò. Nhưng theo hỏi hang thì biết được tiền nhiều tiền ít traffic Việt theo 2 yếu tố:
    • Biết cách đặt.
    • Biết chọn net.
    Mà traffic Việt 300k ko đủ tiền duy trì server thì theo kinh nghiệm chơi traffic của em thì thuộc nguyên nhân sau:
    1. Không chịu test quảng cáo nhiều net để chọn net tốt nhất.
    2. Site data khủng nhưng code ko phù hợp thành ra tiền kiếm được ko đủ duy trì server

automan likes this.
  6. quang mít

quang mít Sơ Nhập Giang Hồ

Em k biết các bá kiếm tf ở đâu. Em thấy $ nhiều hay ít có vài yếu tố:
    1. Code
    2. Nội dung
    3. Nguồn tf.
    Cùng 1 nội dung như nhau, nhưng 2 site code khác nhau thì $ thu về đã khác nhau. Chưa nói đến tf việt hay nc ngoài nhé. Chắc chắn view Việt kém $ hơn rồi ạh

7. automan

automan Hương Chủ

mấy cái bạn nói thì đúng rồi, nhưng cần là chia sẻ tổng quát thôi, chứ tùy niche, tùy layout ảnh hưởng ctr, tùy location , rồi vô mùa qc hay không ...

8. hyperlight

hyperlight Khách Qua Đường

day hay month vậy bác {surrender}

9. Leo

Leo Tân Thủ Thôn

Day chăc em vác vợ con đi du lịch quanh năm rôi, khoi ngồi đây reply bac ơi :))

10. automan

automan Hương Chủ

reply ở forum này là đam mê, chứ tiền bạc gì {doubt} , giàu rồi vẫn chăm chỉ reply như các trùm ở forum nhé thím {big_smile}, chứ giàu rồi chỉ lo vợ con gái gú thì {brick}

11. tieude

tieude Khách Qua Đường

Tui có site việt ngày 30K view mà chỉ được 5$/ngày đây. bác trên nói chỉ đủ server chắc đúng với tui.

12. quang mít

Em đang kéo ga bằng cách: 1 mua tf tu g+ cho site lam wp đơn giản, content về cloud. Cpc lúc nào cũng trên 0.1, tính tf qua bit. Ly, 40k tf đc 450~500$ bác ạ. Tf e mua 100~120d.
    2. Site clone tin tức của philip. Tf tự nhiên. Dao động cũng 3~6$/ngày. Cpc chỉ 0.06~0.08.
    Ngoài việc reg gà web content, e mua tf để kéo gà bác ạ. Dưới là 2 con gà, 1 mua tf, 1 tf tự nhiên.

13. automan

automan Hương Chủ

đù 2 con gà log cùng 1 smartphone coi chừng nghe {brick}

hồi trước cũng log vậy được 1 năm google nó banned mất , không biết fai do cùng 1 smartphone ko {big_smile}

14. quang mít

Haha. Chắc chắn k phải bác nhé.

15. Leo

Leo Tân Thủ Thôn

Thì các bác trên này suốt ngày thấy bảo kiếm tiền về mua sữa cho con còn gì {big_smile} mục đích cuối cùng cũng chỉ đến thế thôi mà bác{beauty} tất nhiên vẫn vào forum comment giao lưu, có điều phải tập trung đi chơi tí trước bác ei{doubt}

16. Nai

Mua traffic để kéo gà là dạng kiếm tiền từ paid traffic ấy à.

quang mít likes this.
  17. automan

automan Hương Chủ

ib vùng kín chỗ mua traffic xịn đi bác {shame}
    Nai có chơi món đó bao giờ chưa {sexy_girl}

18. Nai

Nếu đúng nghĩa như em hiểu thi em chưa chơi :D

19. TOTITE

TOTITE Khách Qua Đường

Bạn mua traffic g+ ở đâu thế,inbox cho mình xin cái thông tin với^.^ cám ơn nhiều

20. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Xin chỗ mua traffic :D