Adsense giảm RPM cực mạnh sau Black Friday

Discussion in 'CPM & CPC & PopUp' started by newcafemmo, Dec 2, 2022.

1. newcafemmo

newcafemmo Khách Qua Đường

RPM của em giảm xuống thấp nhất từ trước tới nay sau ngày Black Friday, không biết có phải bị limit hay không mà ko thấy gửi email.
    Em chú ý là CTR giảm kinh khủng, video ads thì lại nhiều hơn.
    Có ai cũng bị vậy ko ạ?

2. Han Vy

Han Vy Khách Qua Đường

bác nào bán GA mình thu mua sll nhé

3. tungtk1993

tungtk1993 Khách Qua Đường

Mình cũng mới bị 3 ngày nay, traffic vn 1 ngày mình 100k/ngày mà adsense chỉ có 10$. Có bác nào bị tình trạng chung không ạ

4. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Gì mà thấp vậy bác, thế bình thường trước giảm là bao nhiêu. 100k thấp vậy chắc mấy site giải trí thuần

5. lazydev102

lazydev102 Tân Thủ Thôn

Mình thấy vẫn bình thường

6. tungtk1993

Mình làm site giáo dục á bác, doanh thu giảm hơn 50% bắt đầu ngày 13/12 trùng ngày google adsense đang quét, ga này mình dùng được 3 năm với 1 domain chính, hôm ngày 13/12 mình có add thêm 1 con domain thứ 2 nữa. mình cũng không biết rõ nguyên nhân tại sao luôn.

7. Nai

Bạn xem thử traffic hay impression giảm ko. 2 cái này giảm cũng khiến CTR hoặc CPC giảm nữa.
    Ngoài 2 nguyên nhân trên thì có thời điểm nó sẽ giảm, site bác lâu rồi thì chắc ko phải là nguyên nhân này

tungtk1993 likes this.
  8. tungtk1993

Traffic.và impression không giảm luôn bác , mình chưa tìm được nguyên nhân, trước giờ mình cứ để auto ads, sáng nay mình check vẫn chưa về tình trạng cũ, giờ nên tiếp tục giữ nguyên hay thay đổi net khác không bác

9. Nai

2 thứ đó ko giảm thì CTR hoặc CPC giảm mới khiến income giảm.
    CTR thì liên quan đến vị trí, ads content
    CPC thì liên quan đến số lượng nhà quảng cáo hoặc niche.
    Nếu vị trí hiển thị ko thay đổi thì phần lớn sẽ income giảm là do số lượng nhà quảng cáo giảm khiến chất lượng content giảm -> CTR giảm, nhà quảng cáo giảm vào cuối năm nghỉ học -> mẫu quảng cáo ko đa dạng -> cpc giảm

Nếu thực sự là do nhà quảng cáo giảm thì xem xét bổ sung thêm network khác để đa dạng ads content

tungtk1993 likes this.
  10. lazydev102

lazydev102 Tân Thủ Thôn

Trafic daily 100k mà có 10$ thì thấp quá

11. tungtk1993

đúng rồi bác, traffic vn bèo quá bác, mình bị 3 hôm nay qc giảm đi hơn 50%. mấy năm mùa dịch trung bình 50-60$ cũng traffic tương tự . Cảm ơn bác @Nai tư vấn mình đỡ phải đau đầu mất ngủ {adore}