Adsense không hiện ads cho site auto

Discussion in 'CPM & CPC & PopUp' started by level10, May 21, 2018.

1. level10

level10 Tân Thủ Thôn

Chào các bác, tình hình tỉ lệ hiển thị quảng cáo của adsense trên mấy site auto nghiêm túc của em chỉ khoảng 30%. Bị từ 18/12 đến giờ, doanh thu sụt giảm kinh khủng {too_sad}

Cả site mới lẫn site cũ đều bị, em có mua 1 acc adsense mới về đặt mà cũng chả khá hơn.
    Không biết có bác nào chung tình trạng với e không, cứ kiểu này chắc em bỏ nghiệp auto mất {cry}

Tiện đây em có đặt MGID mà RPM được có 0.25$, có bác nào có cách cải thiện không ạ {adore}

2. vxb57329

vxb57329 Khách Qua Đường

Chơi auto mà đặt dc adsense thì thím cao thủ cmnr. Thấy ae toàn chơi pop với cpm thôi à

3. money

money Hương Chủ

Tăng traffic lên là tự nhiên RPM tăng

4. money

money Hương Chủ

Còn 1 tháng nữa là tròn 10 năm kết hợp autoweb + adsense đây.

quang mít likes this.
  5. money

money Hương Chủ

Các site build trong khoảng nửa năm nay đúng là Active Viewable thấp hơn site cũ dù cùng niche cùng cách làm. Nhưng 30% thì quá thấp. Của mềnh trung bình 50-60% (các site cũ xấp xỉ 80%)
    Thớt thử đổi cách/vị trí đặt ads, thay bằng ads size nhỏ hơn, thay niche khác thử xem thế nào.

automan likes this.
  6. automan

automan Hương Chủ

của em thì khoảng 1 năm nay, active view giao động 55-70% . RPM giảm còn phân nửa , cùng 1 niche, cùng site, đã thử vs gà mới lẫn gà cũ .
    Nên traffic tăng 30-40% mà income lại không bằng của hơn 1 năm trước {brick}

ps : e để ý vụ này xảy ra từ lúc google dính vụ scandal liên quan youtube, xong nó cũng thay đổi cách report luôn {brick}

Last edited: May 21, 2018
  7. automan

automan Hương Chủ

pop + cpm là auto rác , dễ bị google banned thì ko nên đặt Gà, {brick}
    còn đầy site auto mà gắn gà, google nó nhìn cũng biết là site auto mà có banned đâu, tùy thể loại thôi thím {brick}

8. level10

level10 Tân Thủ Thôn

Của em traffic càng cao, RPM lại càng thấp {after_boom}

Cảm ơn bác, để e thử xem sao {adore}

9. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

Của e tỷ lệ trên 70%, hôm nào mà trên 75% đến 80% thì cũng tạm ổn, do content việt nên cũng ko đòi hỏi nhiều.

10. Zép Xanh

Zép Xanh Tân Thủ Thôn

Hóng anh @Monney chia sẻ đc và mất sau 10 năm bôn tẩu giang hồ + Share toàn bộ tut, niche ... {byebye}

11. money

money Hương Chủ

Đợi kiếm đủ tiền anh sẽ share hết {hehe}

Việt likes this.
  12. kayle38

kayle38 Tân Thủ Thôn

đại ca @money cho em hỏi 1 tk GA đặt quảng cáo cho mấy web là hợp lý ạ( web paid traffic và free traffic riêng)?

13. jacker112

jacker112 Tân Thủ Thôn

Đang rất hóng tình hình việc này, cũng site auto đang tính chuyện đặt Ga hay là MGID :(

14. xmenvn2510

MGID cpc thấp lắm, bằng 1/3 GA nhé. MGID cpc trung bình 0,02 nhé bạn.

15. jacker112

jacker112 Tân Thủ Thôn

Nhưng thấy ae bảo site tỉ lệ đặt ga 30% thì không khả thi lắm. Còn cách nào khác ko bác. Tỉ lệ chuyển đổi cao không nhỉ? E đang định đặt banner áo thun nữa

16. xmenvn2510

MGID quảng cáo xấu lắm, chưa đẹp và chưa bắt mắt. Mình đang đặt MGID cho một site, traffic 10K một ngày mà dc 5$ đây, site tỉ lệ ga 30% thì bạn cần tối ưu ratio trên page nhé, sẽ tăng lên đó.

17. jacker112

jacker112 Tân Thủ Thôn

Dạ e đang tính giữa tháng này sẽ đặt, mà chưa tìm ra hướng đặt để chuẩn bị. Bác đặt gì ạ?

18. xmenvn2510

Định hướng gì thế.

19. jacker112

jacker112 Tân Thủ Thôn

E mới build site, nhưng h đang không biết sẽ đặt GA hay là net gì cả.

20. xmenvn2510

Content tốt thì GA, tào lao thì MGID, quan trọng là có traffic là có thóc thôi.