Aff của các sàn TMDT ở VN có tốt không?

Discussion in 'Trò Chuyện & Thư Giãn' started by money, Sep 22, 2021.

1. money

money Hương Chủ

Hôm qua rảnh rỗi mới ngồi download khoảng 7GB sitemap của mấy sàn TMDT ở VN. Trước mắt thì để dành đó chứ chưa có kế hoạch gì cả. Nếu unzip thì ra tổng cộng khoảng 30GB sitemap.

Anh em có ai làm aff VN không? Cho xin ít review đi.

--- Double Post Merged, Sep 22, 2021, Original Post Date: Sep 22, 2021 ---
    À còn sàn T thì giấu sitemap ghê quá, tìm không ra. Bạn nào có link thì share cho mình với. Thank you.

Hoan Nguyen and I Love Php like this.
  2. I Love Php

I Love Php Bang Chúng

Tỉ lệ ra đơn rất là cao nhé, vì nhu cầu mua sắm online nhiều
    Shopee hơi bóp tí, có lazada commison cao
    Mn cần hỏi gì về affilate có thể hỏi mình. T đang làm dev bên network affilate

thitgaluoc and money like this.
  3. money

money Hương Chủ

Các dạng site kiểu như auto product có bị cấm tham gia aff không vậy bạn?

4. I Love Php

I Love Php Bang Chúng

Không đâu, nhưng mức hoa hồng sẽ thấp hơn các bạn KOL làm content trên tiktok, youtube
    Mấy cái request shopee thì có lúc trả đủ thông tin có lúc lại không, trước mình chơi y nguyên shopee và site ko sống thọ lắm

5. money

money Hương Chủ

À làm kiểu clone thông tin sản phẩm thì mình không làm đâu :D Cách đó không lịch sự lắm (sorry các anh em nào vẫn làm cách này nhưng quan điểm auto của mình đó giờ vẫn vậy: auto nhưng phải có gì đó sáng tạo)
    Nếu mình auto product thì sẽ theo hướng tra cứu lịch sử giá, so sánh giá của các sản phẩm tương tự, xem review sản phẩm/shop, ... Hôm qua thử tìm hiểu thì thấy cách này có vẻ khả thi.

I Love Php likes this.
  6. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Sàn vn nên nghỉ cho khỏe nhé. Nó đổi tos nhanh hơn người yêu cũ trở mặt ấy. Mất time build cho nó rồi ăn cám

Nai likes this.
  7. I Love Php

I Love Php Bang Chúng

Cuối 2019 mình có buil mấy site và ăn xổi được ít, sau đó thì tịt cũng ko mò lại

8. money

money Hương Chủ

Bác có kinh nghiệm đau thương gì chia sẻ cho anh em biết với.

9. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Có cách nào cào lazada ko bị chặn ko cụ :D. Lazada lúc trước ăn ngon mà từ lúc có cái captcha xong là treo mồm.
    --- Double Post Merged, Sep 22, 2021, Original Post Date: Sep 22, 2021 ---
    Kiểu so sánh ko có gì đặc biệt như các site hiện tại em thấy khó ăn lắm anh. Theo em quan sát thì phải kết hợp chạy ads nữa, chứ ko khác gì mấy site kia thì... vẫn phải cào sll
    --- Double Post Merged, Sep 22, 2021 ---
    Đồng ý với cụ, nhưng chịu thôi. Mấy năm trước cũng nói về vấn đề này, mấy lão làng trong 4rum cũng báo sàn nào cũng thế, phải chịu :((

money and I Love Php like this.
  10. I Love Php

I Love Php Bang Chúng

sài proxy và vượt capcha xong rồi craw về lưu lại mà dùng thôi b

Nai likes this.