anycaptcha.com làm ăn mất dạy.

Discussion in 'Trò Chuyện & Thư Giãn' started by Ak1974, Jun 19, 2022.

1. Ak1974

Ak1974 Sơ Nhập Giang Hồ

2. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Ngoài lề tí chủ thớt sn 1974 hả

3. Ak1974

Ak1974 Sơ Nhập Giang Hồ

ko bác à, ngoài 30 thôi bác.

4. quoc nguyen

quoc nguyen Sơ Nhập Giang Hồ

thấy nó có cái extension, dùng extension mà solve dc captcha đúng như quảng cáo thì service của nó OK. Vì ext thì cũng gọi về api của nó.
    còn implement vào công việc bác chủ thớt phải tự làm, ko làm dc thì thuê chứ kêu nó làm nó chửi là đúng rồi.

5. Ak1974

Ak1974 Sơ Nhập Giang Hồ

selenium thì tui làm dc, ngặt cái đang cần chạy playwright, mà nhờ nó sup thì nó chữi mình dốt. thôi chịu dốt vậy.

6. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Vậy là cũng có tuổi rồi

trải sự đời rồi thì còn đi đôi co với ngta làm gì cho thêm bực, họ ko sp là đúng mà @@

7. Ak1974

Ak1974 Sơ Nhập Giang Hồ

nó ko sp là đúng mà nó nc mất dạy bác à

8. command

command Bang Chúng

Mình xin chia sẻ thẳng thắn có vẻ bác chủ thớt cộng hưởng 2 yếu tố vừa làm ko được, nhờ support thì bị nói "giốt" nên đâm ra tức giận. Nhìn tổng quan thì đúng là lỗi do chủ thớt vì cài đặt cấu hình do người mua chịu, chuyện này hiển nhiên đúng. Đọc comment bên trên thì bác bảo người ta mất dạy, cái này mới đúng là chửi á, còn theo mình ko biết vấn đề gì đó và bị gọi là "dốt" thì rất bình thường. Có lẽ văn hóa bác chủ thớt khi nói từ "dốt" thì bị xúc phạm, nhưng với mình, khi mình ko biết và hiểu sai vấn đề gì và bị xem là dốt thì mình xem đó là điều đúng. Dù mình cũng có học vấn thạc sĩ ở nước ngoài với môi trường học cũng tiên tiến. Khi học thạc sĩ ở đó, mấy thằng bạn trong lớp vẫn nói mình stupid một số vấn đề, và chuyện đó vẫn là điều bình thường ấy. Stupid ko phải vấn đề, vấn đề nằm ở chổ mình phản ứng với việc đó như thế nào?

Tony Vu, snowman2, thitgaluoc and 2 others like this.
  9. Ak1974

Ak1974 Sơ Nhập Giang Hồ

làm dv mà chữi kh dốt thì bác nghĩ nó có thông minh ko, kễ cả nó ko hỗ trợ cũng ko nên nói như vậy. bác thấy tui nói có đúng ko?. rõ ràng là bad service.

10. wpresources

wpresources Bang Chúng

Nhu cầu khi mua đồ mong trợ giúp là bình thường.
    Khi shop bảo thớt "cái này bạn tự tìm hiểu thôi" thớt đang gấp mà trả lời thế thì có chút bực cũng phải
    =>Khi hỏi bạn nên đặt câu hỏi cụ thể hoặc lỗi phát sinh vì quá chung chung trường hợp này có hai loại lỗi lỗi 1 từ anycaptcha và lỗi 2 là từ bạn.Nên một mặt nào đó any vẫn chiếm lý.Nên khi dùng dịch vụ khác cố gắng hỏi thật chi tiết hơn để tránh mình đúng vẫn bị đẩy thành sai
    =>Còn bài này mà nên được google search từ khóa anycaptcha,dù có chút lý thì cũng mất kha khá khách.Bán hàng nhưng dễ nổi nóng việc rất nhỏ nhưng lại đẩy đến trở mặt
    Nạp tiền rồi thì cứ nghiên cứu viết mã tiếp thôi cho khỏi phí.Với lại các dịch vụ giải capcha này tương tự nhau dù đổi mua bên khác bạn cũng có kinh nghiệm.Nếu nó phù hợp thì tạo tài khoản khác cho khỏi ngại mua tiếp của nó chả sao cả

Ak1974 likes this.
  11. Ak1974

Ak1974 Sơ Nhập Giang Hồ

em xin tiếp thu ý kiến của bác, nói thật là nó chỉ làm việc với chrome thôi, vì có addon chrome, mà dùng playwright load thì nó báo lỗi, mà code mình đang chạy là dùng playwright. còn selenium thì chắc là chạy dc nhưng mà selenium thì nó ko dừng code lúc đang chạy như playwright nên mình ko thể dùng selenium dc. mà nghiên cứu cũng lâu lắm mới hỏi chứ ko phải bí cái là hỏi liền đâu, mò hết các cách trên mạng ko dc mới hỏi. mấy ông vn làm dv cần rút nhiều kinh nghiệm lắm. nói chung e cũng ko phải dân code là do tự mò thôi.

12. money

money Hương Chủ

Lỗi không phải của anycaptcha nhưng bán hàng mà ăn nói bố láo với khách vậy là mất dạy chứ còn gì nữa.

Nai, wpresources and Ak1974 like this.
  13. wpresources

wpresources Bang Chúng

Đừng tập trung xem mình code bằng selemium,addon...gì quá.API nó yêu cầu cần gì thì bạn cho nó cái thông tin đấy nó giải thôi.Mình cũng chả biết giải thích sao cho dễ hiểu
    Có lẽ bạn nên xem ví dụ cách sử dụng api của 2captcha ví dụ cách giải capcha rất dễ hiểu mà có sẵn mà cho khá nhiều ngôn ngữ.Bạn đang trong giai đoạn tìm hiểu nên xem qua nó đọc hiểu nó thì cũng sẽ hiểu cho những loại khác thôi.
    https://2captcha.com/demo
    https://2captcha.com/demo/normal

Ak1974 likes this.
  14. Ak1974

Ak1974 Sơ Nhập Giang Hồ

cám ơn bác nhiều, em sẽ nghiên cứu.

15. quoc nguyen

quoc nguyen Sơ Nhập Giang Hồ

nói chung ý kiến cá nhân của mình là khi hỏi các vấn đề với bọn dev thì bác đừng hỏi "tao làm x ko dc" - nó bị thiếu thông tin.

thay vào đó hãy cung cấp đủ context
    => "máy tao hệ điều hành X, tao code bằng ngôn ngữ Y, khi tao muốn triển cái vụ Z thì nó nó văng ra cái lỗi L này"

sau đó thảo mai với nó
    => "tao ko biết tao làm sai chổ nào, mày có ý kiến gì ko"

thì thằng dev dù mệt và đau đít do tiếp khách cả ngày cũng sẽ vui vẻ trả lời thôi. bác mới chat với nó, nhưng có khi cả ngày nó đã chat với trăm thằng khác trước rồi.

còn nói rõ như thế mà nó ko giúp thì chia tay nó luôn.

Tạ hơi nặng likes this.
  16. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

nó nói đúng rồi còn gì, mặc dù nếu em làm dịch vụ thì em sẽ k nói như nó =))
    code là của bác, bác code k chạy đc lại đòi nó fix cho thì đúng là k hợp lý rồi.

tainguyen likes this.
  17. no-reply

no-reply Bang Chúng

Trả lời kiểu này thì cục thật nhưng có thể hiểu đc. Nếu là m thì m sẽ dừng ngay sau câu "b tự tìm hiểu thôi" và ko làm j cả nữa. Đỡ làm mất thgian của nhau. :D
    Thường thì dịch vụ rẻ thì vấn đề kĩ thuật phải tự lo. Cũng giống như unmanaged vs managed server vậy thôi.

18. Ak1974

Ak1974 Sơ Nhập Giang Hồ

vấn đề ko phải là nó giúp hay ko, mà là thái độ dv của nó, chứ nó ko giúp là quyền của nó m có nói gì đâu.
    --- Double Post Merged, Jun 20, 2022, Original Post Date: Jun 20, 2022 ---
    chỉ phản ánh thái độ dv của nó thôi bạn à, chứ giúp hay ko là quyền của nó.

19. tainguyen

tainguyen Khách Qua Đường

Hello mọi người.
    Mình là admin của anycaptcha. Thì mình đm thằng thớt tiếp cái. Chụp full đoạn chát từ a-z rồi đưa lên đây xem mọi người bảo ai đúng ai sai, chụp full đoạn sau rồi đưa lên đây bốc phét à .
    T đảm bảo mày mà chụp full chát thì cả group này chửi m và còn bị kích luôn đấy .
    --- Double Post Merged, Jul 4, 2022, Original Post Date: Jul 4, 2022 ---
    Thứ nhất bên là mình service cung cấp api giải captcha , bên mình không có nghĩa vụ phải support code , trong khi cái việc import extension này còn dễ tìm hiểu . Thứ 2 là bạn này nói "xài dc gì đâu" , nghĩa là bảo service của mình không hoạt động trong khi lỗi từ phía bạn này, service mình còn không liên quan gì nên mới bị mình nói giốt , không làm được thì đi đổ tội cho người khác .

20. DUONG DINH TU

DUONG DINH TU Khách Qua Đường

Topic vui quá.
    Dốt thì nhận dốt chứ có gì mà cay cú vậy {big_smile} Vấn đề của mình đi nhờ người khác không được lại quay sang bảo dịch vụ không xài được gì =)))
    --- Double Post Merged, Jul 4, 2022, Original Post Date: Jul 4, 2022 ---
    Thái độ sòng phẳng vậy còn gì. Bảo dịch vụ họ không xài được trong khi vấn đề xuất phát từ mình