Auto có cần phải đi tìm traffic hay chỉ cần index nhiều là tự có traffic

Discussion in 'AutoBlog' started by LNguyen, Oct 11, 2020.

1. LNguyen

LNguyen Khách Qua Đường

Cho e xin hỏi các cao thủ làm auto là mình có phải đi tìm, làm các cách để kéo traffic cho trang. Hay là chỉ cần nhiều content và được index nhiều là sẽ có tự động có traffic từ google search. E đang tập làm auto. Xin các cao thủ cho e xin các điều cơ bản để đi theo hướng Auto. E cảm ơn mọi ng

2. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Auto là tự động 1 việc gì đó :D. Bạn nghĩ về 1 cách kiếm tiền nào đó mà có thể tự động được là auto rồi:
    Auto tìm cổ phiếu có thanh khoản cao nhất trong 30 ngày qua (Tìm cổ phiếu để lướt sóng)
    Web auto hiển thị những sản phẩm có lượt mua nhiều nhất tại shopee (Tìm sản phẩm hot)
    Web tool kiểm tra 1 sản phẩm A của sàn thương mại điển tự Shopee có lượng comment cùng 1 khoảng thời gian hơn 80% (Lợi ích giúp user phán đoán % comment ảo, shop tự pr)
    --- Double Post Merged, Oct 11, 2020, Original Post Date: Oct 11, 2020 ---
    Việc có traffic hay không thì phụ thuộc có bao nhiêu người quan tâm đến cái việc đó không, họ quan tâm như thế nào, qua kênh nào, mình làm kênh nào. Nếu mình và user giao nhau được càng nhiều thì traffic càng nhiều

haichay likes this.
  3. Ak1974

Ak1974 Sơ Nhập Giang Hồ

bạn viết tool tìm jav idol bằng hình ảnh ấy, sẽ có niều người vào lắm, mà chả thấy ai làm cả.

4. console

console Bang Chúng

Trong Tàng Kinh Các có cuốn bí kiếp mang tên “Autoweb và tôi”. Các hạ mau vào đó đọc thuộc lòng rồi hằng ngày luyện tập. Sớm thì dăm ba năm, không thì chục năng cũng thành cao thủ. Nếu muốn nhanh chóng hơn nữa thì phải trèo đèo lội suối xin chủ nhân của cuốn bí kiếp mà tầm sư học đạo ắt có ngày thành tài. Theo lời kể một số nhân sĩ tại hạ nghe đâu cao nhân chỉ thích trai đẹp, thân hình lực lưỡng. Nên khi đi nhớ mang theo...

5. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Theo lời các bô lão thì nên in 200 bản đốt uống càng có hiệu quả nha.

6. Vinfam

Vinfam Sơ Nhập Giang Hồ

theo ngu ý của e thì bác nên tìm tools gì đó auto tạo site, auto leach bài, rồi auto bot traffic là xong :3

7. chamchich

chamchich Sơ Nhập Giang Hồ

Quan trọng nhất là niche! Bạn nghiên cứu kỹ về cái này nhé. Nếu chơi kiểu càng rộng càng tốt thì em ko rõ.

8. JohnWick

JohnWick Sơ Nhập Giang Hồ

Kinh nghiệm của mình là lấy số lượng bù chất lượng, CTR của web auto chỉ khoảng 1% nên bạn cần nhiều index để bù lại lượt click

thitgaluoc and Dang like this.
  9. money

money Hương Chủ

Những điều này đúng với auto news, auto image, auto product, ... những thứ có thể crawl nhiều và lấy số lượng bù chất lượng.
    Còn auto toàn tập thì như @Nai nói là phổ quất nhất - à nhầm, phổ quát nhất:

Ví dụ như các site dạng tool, có thể không nhiều index nhưng nó đáp ứng 1 nhu cầu nào đó của visitor. Họ cần chức năng đó --> mình code cho họ xài. Code 1 lần chạy mãi mãi (cho đến khi chức năng đó không cần nữa thì thôi).

Nai and Tony Vu like this.
  10. Tuấn Đỗ

Tuấn Đỗ Khách Qua Đường

Auto thì cũng phải kiếm đc vài trăm backlink profile để tăng trust gg chứ nhỉ

11. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Site mình auto cào content về k cần backlink có site traffic cao có site index hết mà chả có visit, đúng như bác trên nói là phải có niche ngon :D

12. money

money Hương Chủ

Auto kiếm dc bl thì càng tốt còn không thì thôi em ạ.

13. phan

phan Khách Qua Đường

trên thế giới có rất nhiều site auto từ wiki.
    Nhưng tool của bác có auto update content khi mà link wiki đó có update content không.

14. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Mình find từ khóa "wiki" trong page này chỉ có mỗi bác là nhắc về nó. Vậy cho hỏi, bác đang nhắc đến nội dung của ai vậy?