Bác nào dùng plugin Facebook Auto Publish giúp đỡ em với ! Help me :(

Discussion in 'AutoBlog' started by mylovehg, Oct 11, 2017.

1. mylovehg

mylovehg Tân Thủ Thôn

Em đã tạo API APP Facebook đúng như bài hướng dẫn của chính trang web plugin này rồi nhưng lúc nào cũng bí báo lỗi

Em đã thêm miền ứng dụng và thêm trang web đầy đủ cả. Nhưng cứ ấn cho kết nối plugin và facebook là bị :(. Cao nhân nào giúp em với :(

2. Luxifer

Luxifer Sơ Nhập Giang Hồ

Chờ xem sao, hình như ko affect liền.

3. mylovehg

mylovehg Tân Thủ Thôn

bác nào biết fix lỗi này giúp em với

4. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Có debug dc là bị do lỗi gì ko?

5. mylovehg

mylovehg Tân Thủ Thôn

debug như nào hả bác @Hoa Mãn Lâu , em cũng đi tìm suốt cách giải quyết trên google mà cũng thấy có trường hợp bị như em mà k thấy ai đưa ra được phương án giải quyết. Em đã thử chạy một domain mới, ip mới, facebook mới mà vẫn bị thế mới hay :(

6. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Debug nghĩa là lúc chạy code, nó báo lỗi gì đó, quăng cái lỗi lên đây thím, rồi ae mới hỗ trợ fix dc

7. mylovehg

mylovehg Tân Thủ Thôn

đại khái là em khi vào phần setting của plugin này nhập đầy đủ thông tin API app facebook mà e đã tạo ra, sau đó ấn xin quyền share facebook thì nó chuyển hướng đến facebook, thay vì ra thông báo như này

thì e lại bị lỗi trên như này

Còn plugin này ở mục log của nó em kiểm tra thì chả thấy ghi lỗi gì ra cả vẫn trống trơn

8. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Thử chuyển ngôn ngữ sang tiếng anh, rồi post cái error lên. Để ae dễ xử lý thím. Chứ tiếng việt nhiều khi khó mà research

9. cuacua88

cuacua88 Tân Thủ Thôn

Bác chưa thêm url ở trên đó, bác xem hướng dẫn tạo app API fb trên mạng có nhiều đó sẽ fix dc thôi

10. mylovehg

mylovehg Tân Thủ Thôn

@cuacua88 còn url nào nữa vậy bác, mình thêm đủ url ở miền ứng dùng và phần thêm trang web rồi mà, còn url chỗ nào nữa đâu
    @Hoa Mãn Lâu đây là nguyên văn lỗi tiếng anh của em
    Can’t Load URL: The domain of this URL isn’t included in the app’s domains. To be able to load this URL, add all domains and subdomains of your app to the App Domains field in your app settings.

11. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Thử cái nầy xem thím

In the application page in facebook, navigate to Apps > Settings > Edit settings > Website > Site URL. Set the site url as your site url.
    This is provided as Note below the authorize button in the plugin’s settings page.

mylovehg likes this.
  12. mylovehg

mylovehg Tân Thủ Thôn

@Hoa Mãn Lâu thank bác đã hỗ trợ nhiệt tình giúp em. Hôm nay trang chủ của cái plugin này mới hướng dẫn cách tạo app facebook mới. Em làm theo lại ok được rồi :D

Hoa Mãn Lâu likes this.
  13. Trương Thanh Tuấn

Trương Thanh Tuấn Tân Thủ Thôn

Chắc thớt đang xài Vidkala @@