Bandwidth Vultr

Discussion in 'Server - Vps - Hosting - Domain' started by auto100k, Sep 28, 2021.

1. auto100k

auto100k Sơ Nhập Giang Hồ

Anh em dùng Vultr phần Bandwidth vượt quá hạn mức có bị tính phí ko vậy?
    Theo doc của Vultr thì có bị tính phí khi vượt hạn mức, tuy nhiên bên mình có account thì bị tính, account thì không. Hôm nay chưa hết tháng mà có 1 account bị charge 190$ phí Bandwidth tháng này, thốn quá {canny}

2. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Trước nó ko tính đâu. Có đợt nó tính account của mình nó charge fee gần 3k , may mà mình cứng nên nó phải chịu haha

3. auto100k

ủa bác tranh luận ntn vậy, document nó có ghi charge fee mà vẫn cãi được à bác

4. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Nó có cái limit monthly đó . mình bật lên nhưng nó vẫn tính over cái đó nên mình cãi cùn thôi

5. adinz

adinz Tân Thủ Thôn

canh gần hết băng thông tạo snapshot rồi chuyển vps khác thôi

6. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Đọc lại tos bw của nó đi. Bạn có 1t bw mà dùng hết mà xoá vps đi nó tính tiền bw còn cao hơn ấy

7. adinz

adinz Tân Thủ Thôn

:))) mình chả đọc. mình làm thấy cách vậy ít tiền hơn đó

8. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

E vẫn dùng cách đó có bị tính thêm tiền bao giờ đâu. Tầm 1.9T là e xóa vps tạo mới. Cứ thế lặp lại. Chưa bao giờ phải đóng thêm tiền bw =))

9. quoc nguyen

quoc nguyen Sơ Nhập Giang Hồ

DO mới có trò vẫn tính tiền BW khi đã xóa VPS :D

10. ducanhtian

ducanhtian Sơ Nhập Giang Hồ

Vữn tính nhé các tềnh yêu, thấy hơi chát.

11. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

https://www.vultr.com/resources/faq/#bandwidthhourly

Bạn có lẽ chưa vào danh sách tính thôi. 1 ngày đẹp trời nó cộng bill thì lúc đó đừng hỏi tại sao nhé :)

12. money

money Hương Chủ

Hết bw thì traffic khủng lắm. Nâng gói hay chuyển sang provider khác có bw lớn mà xài chứ tính toán chi mấy cái việc lẻ tẻ cho mệt đầu ra.

thitgaluoc and Cháu dì Sáu like this.
  13. auto100k

Em vẫn để bên này thôi, chuyển nhà mệt người. Thắc mắc sao mãi mà giờ mới bị trừ.

14. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Lúc đó thì chuyển nhà thôi bác. Coi như bỏ tk =))

15. DichVuSeo

DichVuSeo Tân Thủ Thôn

Còn tùy gói thuê nữa, mình làm gói 50$ được 1TB liên tục cả năm rồi có xài hết đâu, chỉ tới 0,8TB thôi! Chả lẽ nào Bác xài dịch vụ Up-Down file nên nó thế!