Bao nhiêu tiền kiếm được từ MMO

Discussion in 'Trò Chuyện & Thư Giãn' started by Sang, Dec 28, 2021.

1. Sang

Sang Tân Thủ Thôn

Sẵn có topic tự do tài chính từ MMO nên e muốn tham khảo thêm ae trong forum mình về câu hỏi: Ae đã từng kiếm được hay thấy người khác kiếm được tối đa danh thu từ MMO là bao nhiêu vậy ạ?

Chỉ tính cá nhân không tính tổ chức nhé ae.

Mục đích của topic này e mong muốn con số của người này sẽ là mục tiêu cho người kia phấn đấu.

Ae đi qua để lại cmt. Em cảm ơn ạ

2. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

mình thấy nhiều nhất là Jeff Bezos kiếm đc hàng tỷ đô ấy, hic

3. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

mình cực thích ngồi nhìn nồi cơm người khác nhưng mà ít ai đọc số ra cho lắm :v

4. no-reply

no-reply Bang Chúng

Br phải sang bên tây đăng bài này chứ đăng đây làm chi. Ae trên này nghèo mà chỉ là hàng tháng hay có việc phải liên quan đến bên ngân hàng với bên thuế thôi. :D

5. money

money Hương Chủ

Thu nhập không đủ sống, chạy ăn từng ngày, rất mệt.

Last edited: Dec 28, 2021
  6. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Giờ giới trẻ làm KOL hết rồi: Vừa có tiếng mà vừa có tiền, lủi hủi làm gì mấy món này :(

nhat.itsuper likes this.
  7. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Lên khai thuế mmo bị bọn thuế đuổi về. Nhục ko để đâu cho hết {angry}{angry}{angry}

u23 and no-reply like this.
  8. Sang

Sang Tân Thủ Thôn

Chỉ con số khoản thôi mà các bác ơi. Ví dụ 50k hay 100k chẵng hạn {big_smile}.

Để ae có mục tiêu phấn đấu thôi.

9. thanh858036

thanh858036 Sơ Nhập Giang Hồ

tháng này được 100k hy vọng tháng sau được 200k để có tiền ăn tết

10. no-reply

no-reply Bang Chúng

vl gắt. br ở chỗ nào mà bên thuế cứng vậy, ko thèm thu thuế thu nhập cá nhân luôn à.

11. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Nó bảo quy định rõ ràng là trên 100tr / năm mới phải nộp. Mày làm cả năm đc vài triệu cũng lên đây khai làm gì. Quê vãi luôn {ops}{ops}{ops}

no-reply, firefox and thitgaluoc like this.
  12. Sang

Sang Tân Thủ Thôn

Chắc nó k hỏi bác là đô hay vnd rồi. {bye}

13. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Đã từng thấy 1 bro kiếm khoảng 2 tỷ / tháng từ Adsense còn dưới 1 tỷ thì đếm không xuể nên không đề cập.

Kiếm từ mấy cái network khác ngoài Adsense thì mới chỉ thấy khoảng gần chục người kiếm được từ 50 tới 300 triệu / tháng còn chưa thấy hơn (hoặc do người ta show 1 phần thì biết thế)

Kiếm từ Affiliate thì thôi nhiều người show quá nên chẳng kể hết chỉ nhớ có đứa em sinh năm 94 (ko tiện nói tên vì em nó giàu rồi ko nhận quen mình nữa) ku em đó từng kiếm hơn 50k$ / tháng.

Kiếm từ bán nước bọt và chửi học viên thì có mình nhưng chả đủ cơm cháo qua ngày nên vẫn kết hợp bán than với nhặt dép dạo (toàn đi cho số để anh em ko về đc bờ rồi anh em nhảy cầu thì mình ra đó nhặt dép bán)

14. money

money Hương Chủ

Hóa ra là có nghề này thật, anh cứ tưởng chỉ có trong truyền thuyết :D

AkuVn likes this.
  15. console

console Bang Chúng

Bên mảng POD 3 tháng cuối năm kiếm 1-2m$ là bình thường. Đó là họ thôi chứ tui thì đói chết mẹ, k đủ ăn

Sang likes this.
  16. sincos

sincos Bang Chúng

Thấy thì nhiều.... nhưng giờ các ông này thành shark nên lặn hết rồi. Toàn triệu phú $$$

Sang likes this.
  17. slowboy

slowboy Sơ Nhập Giang Hồ

Sự thật là ko có bro nào ở đây cả {bye}

18. Sang

Sang Tân Thủ Thôn

ƯỚc thôi b.

19. noenmo

noenmo Sơ Nhập Giang Hồ

Lên diễn đàn này đọc mà thấy tủi thân :D, học MMO đủ các thể loại, từ CPI, CPA đến PTU, Từ Aff đến Dropship, từ Forex đến Coin, từ popup đến Adsense, từ Code đến SEO. Đủ các thể loại mà chưa kiếm được thể loại nào đến chục củ =)). Các bác cho em theo học với, em làm không lương chỉ để có thể kiếm được bát cháo qua ngày :(

20. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Chọn 1 cái bác giỏi nhất và trở thành master trong cái bác chọn thôi, lan man quá (giống e) rồi :v