Bị copy nguyên site xử lý như thế nào?

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by anhvu, Nov 21, 2017.

1. anhvu

anhvu Tân Thủ Thôn

Em có site thuê người viết bài khoảng 500 bài nhưng hôm nay vừa phát hiện bị 1 thằng india nó copy y chang ko xót 1 chút gì, chỉ sửa title và description của web nó. Site nó mới on 1 tháng nhưng đã lên page 1 vậy giờ em phải làm như thế nào để xử lý nó, hay để google tự thịt nó?

2. slowboy

slowboy Sơ Nhập Giang Hồ

Report google, hoặc mua gói DMCA rồi report nó, report luôn tới nơi nó mua domain, host. Xưa mình bị 1 thằng mua 1 domain giống ý chang mình, chỉ khác đuôi. Mình report tới bọn cung cấp domain thế là nó khóa luôn cái domain đó :D

3. _nEwbiE

_nEwbiE Sơ Nhập Giang Hồ

show site đi rồi anh em bày cách cho

4. automan

automan Hương Chủ

xin hoi bác mua domain y chang, khác đuôi, mà niche content là open không dmca thì có bị khoá không ? {adore}
    {bye}

5. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Em nghĩ là không bị vì chả có cái quyền gì mà bị kiện cả. Nhưng vẫn có thể report Google được nếu site bác không có gì khác biệt

6. Luxifer

Luxifer Sơ Nhập Giang Hồ

Chỉ cần một page nào của nó lấy bất kì content nào thuộc sở hữu của bác thì bác có thể report google xoá link đó rồi, chứ ko report được toàn site thì phải.

Vote DOS chết cmn đi. {haha}

7. slowboy

slowboy Sơ Nhập Giang Hồ

Dạ iem ko rõ bác ạ. Trường hợp của em là bị copy 100% bài + giao diện luôn mới ác bác ah{big_smile}

8. money

money Hương Chủ

Việc đầu tiên phải làm là từ giờ trở đi mỗi khi có bài mới là phải vào GWMT fetch liền bài đấy để đảm bảo GG xác nhận thớt là chủ chính thức của bài viết. Chứ nếu nó mà index nhanh hơn thì thớt lại trở thành người đi copy.
    Sau đó thì report DMCA, host, domain, ... tùy khả năng. Cá nhân mình thấy việc report cũng không dễ trừ khi mua dịch vụ.

9. anhvu

anhvu Tân Thủ Thôn

Em nghĩ report cũng lằng nhằng, nội dung cũng là open, em thuê người viết lại cho hay cho khác unique thôi, nó chơi domain .co để khó report DMCA dc, site nó nhìn là biết site spam mà không biết sao google cho nó lên page 1 mới ghê. Nó mua domain từ tháng 9 và tháng 10 nó chôm hết sạch bài của em đăng lên luôn. Chắc đợi 1 time nữa cũng bị sandbox thịt nó thôi, còn bài của em thì cứ post là google index ngay.

Thường web em thử clone của em còn chả lên page 1 mà sao nó lên dc, nên em lăn tăn là nó có bị google thịt hay ko thôi chứ report tốn time lắm :(

10. automan

automan Hương Chủ

à chỉ copy brandname domain, content.

con template khác,
    content structure lại.

nhưng content dạng open ko có xác định dmca đuợc, ví dụ open food fact ...

11. anhvu

anhvu Tân Thủ Thôn

nó sử dụng wix.com để build site chắc cũng gà mới vào nghề. Em search thấy thằng wix có page report dmca nhưng đòi hỏi nhiều thông tin quá mà đây nội dung cũng dạng open trên mạng rồi viết cho unique thì giờ kiện nó nó có chịu xóa cho ko ạ ? form khá phức tạp https://www.wix.com/upgrade/abuse#!copy-of-copyright-infrigement/w4gpt

12. automan

automan Hương Chủ

vậy thì mail hù nó đi, chắc no sẽ sợ mà rút lui {bye}

13. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Nhỡ gặp trúng ông nào trên forum lầy lội thì tới mùa quít :v

14. automan

automan Hương Chủ

{lol}{lol}{lol}{lol}