Bị thằng CopyTrack vòi tiền bản quyền hình ảnh

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by loyki, Apr 29, 2022.

1. loyki

loyki Bang Chúng

Email trước nó báo em vi phạm bản quyền 1 cái ảnh, em đã xóa nhưng nó gửi cái này. upload_2022-4-29_7-45-46.png
    Có bác nào gặp phải trường hợp này chưa?

2. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Dư thừa thì pay cho nó ít bác ạ {big_smile}

loyki likes this.
  3. automan

automan Hương Chủ

Kệ mẹ nó, xong nó lại gửi đòi tiếp khoảng 1 tháng sau. Hình như khoảng 130 euro , nó đòi dùm cho chủ của ảnh , mà gỡ ko phải là xong, nó đòi tiền sử dụng trước đó nữa, mà tiền đó với tiền mua gần như nhau {big_smile}

loyki likes this.
  4. money

money Hương Chủ

Mấy thằng Chí Phèo này kệ mẹ nó. Trước anh còn bị thằng cờ hó nào đó đòi đến mấy trăm K lận cơ. Hài vcl.

firefox and loyki like this.
  5. leonardo_17

leonardo_17 Tân Thủ Thôn

Trước e có dùng ảnh của 1 bên, sau đó nó gửi mail, hồi đó dốt tiếng anh nên thấy nó xin credit tưởng nó vòi tiền, bảo ko có =))). Nó mới nói lại là xin cái link {beat_brick}

Attached Files:

loyki likes this.
  6. NT_chém

NT_chém Bang Chúng

kệ nó thôi. chả có tư cách pháp lý gì thì quan tâm làm gì. trước cty em dùng tracking của thằng appsflyer, nó cho xài free nhưng k thông báo lúc nào hết hạn, thế là sếp em quên k hủy. Cuối tháng nó cho cái hóa đơn 30k vào đầu. Sau đó thì làm gì có sau đó nữa. Nó mail đòi suốt chả được, còn thuê cả 1 cty đòi nợ ở vn để đòi. mà cứ keme nó chứ. Biết mỗi cái email thì làm gì đc nhau

firefox, loyki and Nai like this.
  7. loyki

loyki Bang Chúng

Cám ơn các bác hehe
    --- Double Post Merged, Apr 29, 2022, Original Post Date: Apr 29, 2022 ---
    của em nó báo 250euro

8. longhcm

longhcm Sơ Nhập Giang Hồ

B1: Tạo nhiều hình ảnh
    B2: Đưa lên internet hà hà...
    B3: Me thằng nào sử dụng rồi vòi tiền hehe....
    {boss}{beauty}{big_smile}

firefox and loyki like this.
  9. thangvbvb25

thangvbvb25 Sơ Nhập Giang Hồ

Sợ quá, phải dùng ảnh nó tiếp cho đỡ sợ mới được {big_smile}{big_smile}{big_smile}