Bot lấy bài từ fb group

Discussion in 'Chia Sẻ Tool & Bot' started by thitgaluoc, Apr 28, 2018.

1. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

Bê nguyên từ nhóm fb sang đây :))
    Chào anh em, em là newbie mới tập tọe tìm hiểu và làm thử thể loại autoblog [​IMG]:D Thấy các cao thủ trong này rất chịu khó share tips các bác sử dụng, chưa biết có ăn được không nhưng cũng là điều đáng quý ít thấy ở những nơi khác. Em cũng xin đóng góp một con bot scrape fb group qua giao diện mbasic em mới viết xong mấy hôm. Hi vọng anh em sẽ có cách hay ho để dùng nó.

Requirements :
    python 3.x
    các gói selenium, urllib, csv (cài bằng lệnh python3 -m pip install [tên gói])
    chromedriver tương ứng arch (gist.github.com/maciekkolodziej/b383c0b956b4f89c6f19a358a468237b)
    1 con clone join group

Installation : down về, unzip, mở file fbbot.py kéo xuống cuối và thay info của clone, url của nhóm, chạy nó với python3 (python3 fbbot.py)
    File output là data.csv chứa fbid của post, link và tên người post, text của post, link tới ảnh và video nếu có, link người post share nếu có

Ưu điểm : scrape được private group, không bị limit, có thể resume khi lỗi bằng cách thay link page đang scrape dở trong file curentpage.txt vào link trong hàm
    Nhược : mô phỏng thao tác của user nên chậm, không có multithread, code gà nên thỉnh thoảng lỗi.

Thùy Link
    Code:
    https://drive.google.com/file/d/1XAH1Stqz3uDCJN5DU7WUYoEUMUCS06dd/view?usp=sharing

Last edited: Jun 17, 2018
  2. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

sau khi có file data.csv đầy đủ ở trên rồi, thì em có viết thêm 1 con bot khác xử lý file trên và down về tất cả các ảnh đã được ghi link ở trong file data.csv. Con này thì nhanh hơn các bác ạ :D. Có điều em vẫn chưa biết làm gì với đống ảnh đấy

Yêu cầu vẫn phải có selenium, chromedriver, csv và có thêm requests nữa
    Đặt chung thư mục với file data.csv nha các bác

Nhờ mod sửa link giúp em

Last edited by a moderator: Apr 28, 2018
  3. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Đã sữa link cho thớt. Có pác nào mần thử chưa nhỉ, cho xin ít review

Last edited: Apr 28, 2018
  4. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

anh chị em cho xin 5 xu ý tưởng sử dụng con này ạ :D hoặc cho em làm đệ tử chân truyền với :D
    quy trình làm việc của con bot này rất đơn giản, login, vào nhóm, open in new tab từng bài một, xong hết thì click vào SeeMore Posts, tiếp tục lặp lại đến khi xong. Anh em nhớ đổi ngôn ngữ thành English nhé.
    Vì fb k cho scrape group bằng api nên phải dùng cách này.

5. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

Chấm cái.

6. hiepsinho

hiepsinho Khách Qua Đường

link donwload lỗi. a có thể share lại giúp em vợi ạ

7. Vito_King

Vito_King Sơ Nhập Giang Hồ

Link lỗi rồi anh ơi