Bulk send mail to inbox?

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by Gà Quay, Jul 4, 2018.

1. Gà Quay

Gà Quay Bang Chúng

Tình hình là đói kém quá nên mềnh đang muốn thử spam email, ai có tuyệt chiêu gì để tỷ lệ email vào tới inbox đạt kha khá ko nhỉ?

2. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

SMTP free hay fee cụ.
    Nếu fee thì hình như nó bao gần hết luôn rồi

3. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

List email của cụ chất không cái đã. Nguồn email từ đâu dzậy?

4. Gà Quay

Gà Quay Bang Chúng

List email ok, mềnh crawl được chứ ko mua. Live chắc cũng trên 80%. Khoảng 180K email thôi nhưng nó specific về 1 lĩnh vực nào đó.

5. Gà Quay

Gà Quay Bang Chúng

Fee thì nói làm gì, mềnh đang tính tự code cái script đây mỗi ngày send rỉ rả vài K email nhưng chưa biết làm sao để nâng cao tỷ lệ lọt vào inbox.

6. Gà Quay

Gà Quay Bang Chúng

Nói luôn là email account mềnh mua của host, thằng host cho phép gởi max 500 email/giờ.

7. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Nếu vậy thì củng sẽ phải học thêm nhiều về phần email marketing . Kiểu như setup dkim, rồi domain sao cho nó chuẩn để mark là ko spam. Nhớ check cái ip của thằng host coi nó có vô backlist chưa nữa. Với viết câu cú sao cho né mấy cái từ không tốt để vô dc inbox cao hơn. ^^
    Hồi xưa e setup cho cái forum nầy củng đứ đừ luôn đó. Mà mãi ko vô dc inbox ghét xài bên thứ 3 gửi mail thì inbox ngon lành

Gà Quay likes this.
  8. Nai

Kinh nghiệm spam mail bằng gmail và outlook của em như sau:
    • Ngắn gọn, xúc tích (Cỡ 160 từ là tối ok)
    • Không quá 3 màu
    • Hạn chế chèn ảnh.
    • Delay lúc trước của em là random từ 1-3s
    • Email có tương tác tầm 1 tháng.
    • Hạn chế viết in hoa
    • Tiêu đề không nên có các từ khóa bán hàng: khuyến mãi, giảm giá, mua ngay,...
    Ai có tip gì hay cho em hóng để dành

Le Hieu and Gà Quay like this.
  9. Gà Quay

Gà Quay Bang Chúng

Xài gmail được ko các cụ :D?

10. Nai

Gmail tỉ lệ inbox rất cao nếu mail có tương tác, còn cổ mà ko tương tác 3 năm trước e thấy vẫy vào spam sau tầm 50 người.
    Hiện tại thì hết spam mail rồi vì lười soạn content quá

11. Nai

Gmail tỉ lệ inbox rất cao nếu mail có tương tác, còn cổ mà ko tương tác 3 năm trước e thấy vẫy vào spam sau tầm 50 người.
    Hiện tại thì hết spam mail rồi vì lười soạn content quá

12. Nai

Mẹo tạo tương tác là lúc trước mới tập spam tạo sẵn content rồi auto xóc lọ cho nhau tầm 1 tuần rồi xen kẽ spam và xóc lọ :D. Cụ tham khảo xem còn hiệu quả ko nhé

13. Gà Quay

Gà Quay Bang Chúng

Tương tác là cái gì?

14. Nai

Tương tác khuyến khích giống như facebook vậy: +, đăng status các thứ. Riêng em thì gửi mail và reply lẫn nhau

15. Gà Quay

Gà Quay Bang Chúng

Hiểu được chết liền! Cụ thể chút đi cụ.

16. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Tương tác là kiểu có mở mail, có click chuột vào url đó cụ

Nai likes this.
  17. Nai

Là phải có hoạt động lành mạnh đó cụ: Như đăng status chia sẻ ở chỗ này bạo động, chỗ kia lũ lụt như trên facebook của cụ mỗi ngày nè, đi like dạo bạn bè nè, rồi ai comment vô status là mình trả lời nó nè,...
    Còn tương tác mail là cụ gửi mail cho nhau rồi tự reply lại: Dạng như email với nội dung cuối tuần năm anh em mình nhậu ở nhà cụ gà nha, rồi cc 4 thằng kia vô, sau đó login 4 thằng kia vô trả lời: ok, yes no các kiểu

18. Gà Quay

Gà Quay Bang Chúng

Ờ, hiểu dồi. Nói vậy cho dễ hiểu.

19. Luxifer

Luxifer Sơ Nhập Giang Hồ

Gửi email từ hosting? Tỉ lệ vào spam rất cao vì ip dễ black list trước đó rồi.

Thay vì đó bạn nên gửi email từ VPS, và....:
    - Sử dụng VPS của mấy provider uy tín, nên check IP có bị dính black list chưa https://mxtoolbox.com/blacklists.aspx
    - Cấu hình một SMTP agent, xài Exim4 chẳn hạn
    - Cấu hình SPF và DKMI cho email domain mà bạn gửi ra

Vậy là xong, gửi bao nhiêu email cũng được. Nhưng mà tùy vào email SEND_TO, nếu đại đa số là @Gmail chẳn hạn, thì cũng bị Google nó limit ==> Nên chia làm nhiều VPS để gửi hoặc giảm rate xuống.

Giải pháp khác là bỏ tiền thuê dịch vụ email marketing. Ez money :D

Gà Quay likes this.
  20. Gà Quay

Gà Quay Bang Chúng

Thật ra IP vào blacklist thì cũng ko có gì, mềnh coi server hosting cho cty khi trước 1 tháng cũng phải ngồi gỡ ra mấy lần vì khách hàng cũng spam ì xèo trên server. Gỡ ra xong thì email gởi đi vẫn vào inbox ào ào thôi. Tuy nhiên gởi bulk email thì khác :D.