Các bác giúp giùm e cái code cwarl này với :(

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by Sì Ke, Oct 13, 2017.

1. Sì Ke

Sì Ke Sơ Nhập Giang Hồ

E có đọc và làm theo nhìu hướng dẫn về cách cwarl data url như này, các bác chịu khó xem hình giúp e ạ. E bỏ cái phần insert database thì chạy ngon lành nhưng thêm câu lệnh này vào thì bị lỗi. Mong các bác chỉ giùm e cách fix {pudency}{pudency}

2. automan

automan Hương Chủ

đã xài simple htmldom rồi mà còn code curl riêng nữa hả? {baffle}

Thay chỗ str_get_html thành file_get_html, $content thành url

$html = file_get_html($url);

sau đó foreach cái $html này nếu list ele lặp hoặc lấy content theo element {baffle}

Sì Ke likes this.
  3. Sì Ke

Sì Ke Sơ Nhập Giang Hồ

sao nó cứ báo lỗi ở dòng 29 bác nhỉ, e bỏ cái phần insert database thì chạy lại ngon, mếu hỉu cho lắm {beat_shot}

4. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Bỏ cái html->find ở dòng 29 vào 1 biến. Check nó có phải obj ko đã rồi mới foreach

5. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Dòng 19 nên dùng strlen để kiêm tra hơn là isset

6. Sì Ke

Sì Ke Sơ Nhập Giang Hồ

Vâng bác để e thử, với mình có thề theo dõi cách nó hoạt động ko ạ, như bỏ 100k url vào 1 file, mình phải thông qua cái gì để xem nó đang lấy và đổ vào mysql bác nhỉ

7. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Lấy ra được url nào thì inset nó vào 1 file logs hoặc 1 bảng

Sì Ke likes this.
  8. Sì Ke

Sì Ke Sơ Nhập Giang Hồ

À e hỉu vấn đề r, cảm ơn bác {ah}{ah}

9. console

console Bang Chúng

Forum giống stackoverflow {baffle}

10. Sì Ke

Sì Ke Sơ Nhập Giang Hồ

em làm mọi cách ra mà nó vẫn lỗi như trên bài post, ko cách nào đổ vào mysql đc {tire}{tire}

11. Sì Ke

Sì Ke Sơ Nhập Giang Hồ

Em ko bít mới đăng lên hỏi mà bác ^^, 4rum dùng để giao lưu, trao đổi kinh nghiệm mà hehe{adore}{adore}

12. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Cái $html ở dòng 28 có ra giá trị gì ko? hay là null, đoán là null nên nó ko ra gì hết đó

13. Sì Ke

Sì Ke Sơ Nhập Giang Hồ

ko phải null a, mà e thắc mắc là khi bỏ cái câu lệnh để insert mysql á, e chạy thử trên local thì ko bị lỗi gì cả, thêm câu lệnh insert vào thì lỗi như trên ạ, e chả bít đường nào mà lần

14. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Nếu bỏ đi câu lệnh insert mysql, thì các giá trị var_dump như $title, $noidung có in ra ko?
    Up cái giá trị in ra luôn lên đây xem

Sì Ke likes this.
  15. Sì Ke

Sì Ke Sơ Nhập Giang Hồ

Các giá trị Var_dump hiển thị đầy đủ a nhé, ko xót vs ko lỗi 1 gì lun ạ

16. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Bắt đầu giai đoạn check lỗi đây, thay vì cái câu lệnh mysql em insert $title, $noidung, em thử in gán $title = 1, $noidung = 1, xem có add dc vào mysql ko? , nếu ko thì mysql bị lỗi, Còn vẫn add vào dc thì anh đoán là bị lỗi addslash.
    Thử thêm 2 câu nầy trước câu insert xem
    $title = addslash($title);
    $noidung = addslash($noidung);

Sì Ke likes this.
  17. nhat.itsuper

nhat.itsuper Moderator Staff Member

chả biết gì về code {beat_plaster} em chịu :D

18. Sì Ke

Sì Ke Sơ Nhập Giang Hồ

e chưa kịp sửa lỗi này, h bị lỗi " include : failed to open stream: No such file or directory " ko thể mở file đã include mặc dù đường dẫn hù trưa vẫn chạy ngon lành, ngày nay sửa cả đống này mà chưa xong huhu{ah}{ah}

19. money

money Hương Chủ

@Sì Ke việc lỗi chỗ này báo error chỗ khác cũng bình thường thôi, vì với programmer thì logic là như này nhưng với trình debugger của công cụ lập trình thì logic nó khác. Chưa kể ở đây việc báo error của bạn phụ thuộc file text.txt ban đầu: đọc đến url nào trong file đó thì mới bị error? Hay bạn đang test chính xác với chỉ 1 url trong file text.txt đó?
    Chưa kể theo như comment này thì có vẻ môi trường lập trình của bạn ko ổn định lắm --> gây bugs linh tinh.
    Việc reproduce bugs thực ra là 1 việc khá khó trong nghành software và cái khó nhất trong việc reproduce bugs là tái tạo lại môi trường tạo bugs, nên mình chỉ khuyên bạn tốt nhất nên upload/post hết code của các file lên đây kèm file text.txt mà bạn đang xài để test. Nếu bạn nào có time thì lôi về máy local test giúp rồi fix giúp cho luôn (tin là code của bạn cũng ko có gì bí mật + bạn cũng đã post hết hình code lên rồi)
    Ngoài ra, code của bạn có vẻ vừa thừa vừa thiếu (mình mới đọc sơ thôi): thừa vì cùng 1 url lấy đến 2 lần và thiếu là khi insert database xong không thấy đóng connection. Nếu chạy với file text có nhiều url, 1 connection mở quá lâu dễ tạo ra lỗi.

Sì Ke likes this.
  20. Sì Ke

Sì Ke Sơ Nhập Giang Hồ

Vâng, e code còn yếu lắm ạ, chỉ lên mạng học và tập cwarl thôi,e viết như thế nhưng có nhìu lệnh e còn chưa hỉu hết cơ :( nên thiếu sót là điều chắc chắn r . E vẫn đang cố sửa lỗi linh tinh mà trong khi ngày hôm qua đoạn code này vẫn chạy ngon ( trừ lúc insert mysql thôi ạ ) {pudency}{pudency}