Các bác lưu trữ dữ liệu backup ở đâu ạ ?!

Discussion in 'Server - Vps - Hosting - Domain' started by thangvbvb25, Apr 2, 2022.

1. thangvbvb25

thangvbvb25 Sơ Nhập Giang Hồ

Bình thường em hay lưu ở one driver nhưng backup nếu dùng trình duyệt hay bị lỗi khi tải file lớn
    Vậy Các bác lưu trữ dữ liệu ở đâu ạ ?!

2. no-reply

no-reply Bang Chúng

github, gdrive, buyvm, hdd tùy vào loại dữ liệu

3. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

mình mua mấy con ổ cứng rồi, trước dùng google drive mà nó cách rách quá, giờ ổ 500gb có 300k-400k chứ nhiêu

4. HUYNHCVCX

HUYNHCVCX Tân Thủ Thôn

Vẫn hư ổ cứng, 2 ổ mới yên tâm

5. laogiavn

laogiavn Sơ Nhập Giang Hồ

E đang muốn mua storage với nhu cậu làm site download upload các bác chỉ cho e chỗ nào ngon bổ rẻ với

6. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

à mình chạy cái rclone backup lên google drive edu với onedrive edu thôi, mua nhiều ổ làm gì cho tốn, đã nghèo thì chớ

HUYNHCVCX likes this.
  7. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Các bác cho hỏi mua Google Drive bản trả phí 200GB hình như 69k/tháng thì có yên tâm về dữ liệu ko? Hiện em đang tính dùng đúng kênh đó làm backup @@

8. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

- backup thì 700k 1 năm hơi đắt.
    - nếu chỉ backup, giá đó bác quật 2 cái ổ cứng 500GB tầm 6 lít kèm 1 con NAS buffalo 2 khay HDD cùi bắp 4 loét, chắc cũng ổn cho 2-3 năm. Chạy RAID 1 hỏng ổ nào thay ổ đó, dữ liệu còn nguyên.
    - google drive được cái đi đâu cũng truy cập được, với index được văn bản search rất thơm, nhưng em thấy đắt, chắc tại em nghèo
    - giàu vẫn nên mua nhé =))
    --- Double Post Merged, Apr 2, 2022, Original Post Date: Apr 2, 2022 ---
    mình tải file máy ảo tầm 60GB với trình duyệt vẫn ngon nhé, nhưng giờ ko tải kiểu đó nữa mà dùng rclone rồi

Last edited: Apr 2, 2022
    thangvbvb25 likes this.
  9. thangvbvb25

thangvbvb25 Sơ Nhập Giang Hồ

Em cám ơn ạ
    Chắc em quất con hdd như bác phân tích về là ngon bổ rẻ nhất {big_smile}{big_smile}{big_smile}

10. HUYNHCVCX

HUYNHCVCX Tân Thủ Thôn

Có giá rẻ vậy ? Bạn đang xài loại nào cho cái tên đi bạn, chắc học theo thôi rclone chạy đc trên cái nas này ?

11. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

Lên shopi lzd search cái ra ngay mà

12. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Dùng Google Drive chủ yếu vì nó tiện cứ ở đâu có kết nối internet là kết nối vô được ấy :D

13. vtcmg

vtcmg Khách Qua Đường

pcloud, mua 1 lần được vĩnh viễn, mỗi tội đắt

14. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

bác có điều kiện thì cứ mua thôi, tính ra cũng k đắt mà, thấp hơn tiền điện thoại hàng tháng nhiều ấy chứ :))
    --- Double Post Merged, Apr 3, 2022, Original Post Date: Apr 3, 2022 ---
    vĩnh viễn đến khi nó đóng cửa thôi bro, mình hồi lâu dính quả megaupload vừa mua lifetime tháng trước, tháng sau nó sập. Thời ấy còn học sinh, chắt bóp mãi mới đủ tiền nên nó sập phát đần mặt ra mất cả tháng :)) từ đó hứa với lòng mình k bao giờ mua deal lifetime gì nữa

15. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Tự hứa mà vẫn mua Lifetime Longshort :3

16. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

à, cái đấy em nhẩm tính trong đầu coi như mua cho tầm 2 năm =)) với tốc độ này thì 2 năm nữa có lẽ cái tool của nó cũng lỗi thời luôn rồi :D

AkuVn likes this.