Các bro cho em hỏi bây giờ còn ai chơi mảng adsense trên web nữa ko ạ

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by khanhgothic, Jan 12, 2021.

1. khanhgothic

khanhgothic Khách Qua Đường

Các bro cho em hỏi bây giờ còn ai chơi mảng adsense trên web nữa ko ạ, và nếu chơi thì nên chơi chủ đề nào vào kéo traffic từ đâu ạ, nên chơi web nội dung việt hay nội dung tiếng anh, trước mình có chơi mảng này làm web tin tức và kéo trafic từ fb bằng cách spam, sau ko thấy hiệu quả mấy nên bỏ, hóng ae chia sẻ xem còn có phương án nào hay ko để kiếm it gạo ko đói quá.
    Thank ae nhiều !

2. Call Me Del

Call Me Del Tân Thủ Thôn

Chơi adsense blog thì chỉ nên viết content rồi seo mới bền đc. Adsense giờ nên làm thị trường global chứ Việt Nam thì đói lắm

khanhgothic likes this.
  3. khanhgothic

mình định làm web tin tưc hoặc mạng xh tổng hợp liệu có oke ko bro và quan trọng nhất vẫn là kéo traffic từ đâu về bây h

4. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Kênh kéo traffic hiệu quả nhất vẫn là social

khanhgothic likes this.
  5. haihath

haihath Tân Thủ Thôn

Vẫn kéo từ fb thôi bác, seo mệt lắm

khanhgothic likes this.
  6. phan

phan Khách Qua Đường

các bác có biết những lĩnh vực adsense việt nam mà giá cao không

khanhgothic likes this.
  7. khanhgothic

giờ vẫn cứ bám lấy Fb rồi spam group thôi hả bro :(
    --- Double Post Merged, Jan 13, 2021, Original Post Date: Jan 13, 2021 ---
    nếu mình có data ngon thì cũng đỡ , cơ mà chọn đc chủ đề ngon thì khó quá bro nhỉ

8. Call Me Del

Call Me Del Tân Thủ Thôn

Gần đây google thắt chặt vấn đề traffic. Google sẽ limit ads khi phát hiện traffic bất thường nên kéo từ social rất nhạy cảm với Gg adsense. Còn net khác thì m ko rõ

khanhgothic likes this.
  9. khanhgothic

thank bác chia sẻ mình sẽ lưu ý :d

10. money

money Hương Chủ

Anh trả lời sơ sơ để em dễ hình dung nhé:

1. "Kéo traffic" thì có lẽ ở đây ít người làm vì khó mà auto được việc kéo traffic. Chưa kể kéo traffic khá rủi ro với Adsense, nếu có thể kéo traffic thì nên làm với các network khác như CPA, CPM, ... hoặc aff.

2. Kiếm tiền với Adsense for Web thì chắc chắn rất nhiều người vẫn đang làm.

3.
    Hoặc là em chưa tìm hiểu nhiều về 4rum này hoặc em không hiểu code nên đọc rồi cũng chưa hình dung ra cách làm mà các mem khác chia sẻ :D Nhìn chung, để làm theo kiểu auto content như 4rum này thì em cần biết code hoặc ít nhất cũng có tư duy code để thuê hay tìm tool mà ứng dụng vào công việc. Các phương pháp đã chia sẻ rất nhiều, em chịu khó tìm lại mà đọc nếu như vẫn hứng thú theo auto content.

4. Auto có nghĩa là em xây dựng website "1 cách tự động" rồi sau đó index được càng nhiều càng tốt từ đó sẽ kiếm organic traffic. Đa số ở đây làm auto cho global, 1 số ít auto cho site TV. Ngoài tin tức thì còn có hình ảnh, videos, products làm aff, hay site tools.

- Anh cho 1 ví dụ về cách làm site images niche wallpaper: tổng quát thì như này, nếu em có 1 tấm ảnh với tiêu đề là "Sunset on the beach" thì em có thể tách từ ra, bỏ các từ không có nghĩa đi (các từ "on", "the") --> lấy ra được 2 từ Sunset và Beach. Từ đó ngoài 1 post là Sunset on the Beach thì em có 2 tags là Sunset Wallpapers và Beach Wallpapers.
    - Còn cụ thể thì sẽ phải làm là:
    + Em tìm 1 số site về wallpapers và crawl content của nó: lấy ảnh, lấy title, lấy thông tin mà nó có ... --> ghi vào database
    + Lập trình để bóc tách các dữ liệu mà em có để tạo thành các tags hoặc các page customize mà em muốn
    + Publish dần cái database của em cho Google index
    - Không phải em làm 1 phát là sẽ thành công ngay mà có khi vài chục site mới ăn được 1 site. Auto không dễ kiếm ăn nhưng cũng không tệ nếu ai đủ lì. Goodluck.

Last edited: Jan 13, 2021
    Jerous, Hốc, KieuPhong and 8 others like this.
  11. haihath

haihath Tân Thủ Thôn

Fb kéo vẫn ok nhất, seo thì khả năng làm lâu dài chứ kiếm $ ngay chỉ có share gr + page lớn cũng đc.
    E spam cả năm nay chưa thấy bị limit (acc GA cổ)

khanhgothic likes this.
  12. khanhgothic

Đầu tiên em xin cảm ơn anh rất nhiều vì anh đã trả lời và chia sẻ kiến thức cực kỳ chi tiết và cụ thể ạ

Em xin phép đc hỏi ý kiến a thêm, nhóm em cũng có vài ng và cũng đang phát triển auto, bọn em sẽ lấy toàn bộ nội dung trong các group fb (thường là nhóm kín và nội dung gốc gg chưa index) và auto cho lên web bao gồm cả text và hình ảnh, bình luận nữa nếu cần thiết, bọn em đang chọn nội dung tiếng anh nên sẽ cào toàn bộ tự các gr quốc tế và chọn chủ đề một số mảng đc tìm kiếm nhiều, bên em sẽ phát triển 10-20 web và 10-20 chủ đề khác nhau và xây dựng hệ thống backlink và tool proxy auto tất cả , trafic thì cứ dựa theo seo tư khoá gg kéo về thì theo a có ổn ko ạ

Last edited: Jan 13, 2021
  13. money

money Hương Chủ

Theo anh là ổn. Nếu có thể em nên tìm hiểu về cách tạo tags và đánh tags cho nội dung liên quan để web phong phú hơn. Mấy cái này 4rum đều đề cập hết rồi, em tự tìm sẽ thấy.

khanhgothic likes this.
  14. khanhgothic

vâng e cảm ơn a nhiều ạ :D
    --- Double Post Merged, Jan 13, 2021, Original Post Date: Jan 13, 2021 ---
    trc mình toàn spam nhóm thoai bạn cung có view nhưng lìu tìu quá nên nản ý :D
    --- Double Post Merged, Jan 13, 2021 ---
    nếu thế mình cứ kiếm nội dung ngon rồi chịu khó seo thôi bro nhỉ, chậm chắc vậy :(

15. Hau Nguyen

Hau Nguyen Sơ Nhập Giang Hồ

Nếu không còn ai chơi thì chắc google nó đã khai tử rồi

16. TkGoogledev

TkGoogledev Khách Qua Đường

Chơi content bền mà ngon ổn định