Các cụ thường dùng tool spin nào?

Discussion in 'AutoBlog' started by Đang ngủ vợ rủ, Dec 29, 2021.

Tags:
  1. Đang ngủ vợ rủ

Đang ngủ vợ rủ Tân Thủ Thôn

Cho e hỏi tool spin mà hiện tại các cụ đang dùng là chi với {big_smile}

E tự quay tay nhưng cũng chỉ spin được tiếng Việt, mấy ngôn ngữ khác có biết j đâu mà quay {haha}

Đọc mấy thread trước có mấy bro bảo thằng này dc: spinrewriter.com. Cụ nào đi ngang qua rảnh tay tư vấn e phát {bye}{bye}

2. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Spin tiếng việt thì bro đang dùng công cụ nào? Tiếng Anh thì giờ chuộng Content AI chứ Spin ít dùng.

Đang ngủ vợ rủ likes this.
  3. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Từ lúc auto tới giờ thì chưa spin bao giờ luôn.

4. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Giờ ai spin nữa :D

5. Đang ngủ vợ rủ

e tự quay tay thui ko dùng tool

cụ không spin thì dùng gì ạ

không spin thì dùng AI hay sao cụ. e mới vào nghề đọc mấy thread cũ làm theo thui

6. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Không spin thì để nguyên thôi chứ dùng gì đâu :D

7. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Thực ra để nguyên vẫn mái thoải vì cơ bản Google nó cứ doạ chứ cái so sánh của nó chủ yếu nhất vẫn là: Title - URL - Description - Heading

Còn đương nhiên copy mà bị report nhiều thì lại đừng hỏi vì sao down @@ Cái đó là điều bình thường còn mình hiện vẫn đang kết hợp AI Content + Copy Content (cho site phụ)

8. Đang ngủ vợ rủ

Nếu bác để nguyên content thì chắc Title - URL - Description - Heading mà bác nói trên cũng phải spin hoặc dùng cách nào đó để thay đổi chứ nhỉ. Và thay đổi sao cho đúng kw mà mình muốn đánh vào hay sao bác :D:D{band}

9. levis012

levis012 Sơ Nhập Giang Hồ

CrazyFlame and firefox like this.
  10. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

nltk cũng spin được à? :O mà bro test chưa?

11. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Các bác auto trên này chỉ gặp đúng 1 lỗi thôi :D Em chỉ phát các bác ấy giàu ngay thì em lại nghèo nhất 4rum nên từ từ :3 Còn cơ bản trong mấy cmt của em đều có nói rồi chỉ ko rõ ràng hẳn ra thôi @@

Cơ bản thì Google nó nói "Unique Content" nhưng như nào là Unique thì nó ko nói nhé, cám ơn cụ Chiên thông não em vụ này mà ra 1 mả TUT :D

nhatle and Đang ngủ vợ rủ like this.
  12. Đang ngủ vợ rủ

Hehe cho đi để nhận lại mà bác :D. Đọc profile thấy bác dân seo nên rành vụ này. e từ dev chuyển sang hơi chuối :D

13. automan

automan Hương Chủ

AI dùng viết cho site afff product ngon chưa thánh ? :D

AkuVn likes this.
  14. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Ổn thánh ạ :D Leo được lên cả Top 0 rồi chuyển đổi ở Amazon Affiliate khoảng 5 tới 7% @@ Mặc dù thua xa chuyển đổi nếu sử dụng content mua nhưng bù lại giá nó rẻ và test thoải mái. Em đang chơi trò Top xong thì thuê Writer viết lại hoặc đại khái thế còn ban đầu cứ AI cho rẻ.

nhatle and automan like this.
  15. automan

automan Hương Chủ

Aku seo có backlink không hay no-backlink vậy

16. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

No Backlink cũng Top còn giờ đang làm site mới oánh Backlink sau khi đã test xong case :D

automan likes this.
  17. slowboy

slowboy Sơ Nhập Giang Hồ

Bác cho e hỏi thằng Jarvis tạo content xong có cần writer check lại ko bác? E hơi ngu vụ English nên đang muốn mua để tự viết cho site bán hàng

18. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

trả lời hộ luôn : viết lại luôn đc thì tốt, vì content nó k dễ hiểu lắm đâu, sai về fact nữa

slowboy and Nai like this.
  19. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Cơ bản thì nên dùng AI Content ở dạng trưng bày, tức là khi lên site cần có đủ yếu tố để được Google thương thì dùng còn nếu ngon thì nên kiếm 1 bé Writer hoặc đại loại thế kết hợp sẽ ngon hơn. Tại nhiều lý do nhưng đơn giản nhất thì trong 10 đoạn sẽ có vài đoạn dở hơi cám lợn tùy niche còn như niche mình test thì tầm 3 tới 4 đoạn tức là khoảng 30 -> 40% là dở hơi cám lợn cần nó viết đoạn khác hoặc Writer viết lại hay đại loại thế.

Ngoài ra sau khi dùng mấy cái AI Content này thì thấy nếu đầu bài (đầu vào) cho chuẩn thì đầu ra sẽ khá OK đặc biệt với dạng Content kiểu không yêu cầu chỉ số hay thông số. Còn với những dạng Content liên quan tới chỉ số và thông số thì thấy Tech còn tạm được chứ mấy Niche khác là khá vỡ mồm nên đôi khi còn làm giảm uy tín của Site nếu ko kiểm tra lại :D

Tốt nhất chỉ nên dùng giai đoạn Website còn mới chưa có Rank hay Traffic còn khi bắt đầu có rồi thì cần người xử lý lại đặc biệt với những bài có Rank @@ Bản thân em đang tìm người giải quyết vụ Content mà còn hộc máu đây :(

20. slowboy

slowboy Sơ Nhập Giang Hồ

Thôi nghe phức tạp và tốn tgian check quá, e đành trung thành với e rau, à nhầm e sinh viên của e vậy {feel_good}

AkuVn likes this.