Các sai lầm thường gặp trong autoblog?

Discussion in 'AutoBlog' started by hamhochoi, Oct 9, 2021.

1. hamhochoi

hamhochoi Khách Qua Đường

Chào các tiền bối. Em 20 tuổi. Mới tán được một em cực xinh luôn. Hôm trước đến nhà chơi gặp bác trai, bác bảo nếu em không kiếm được 5tr một ngày thì đừng mơ hốt con gái tao. Nghe xong đứng hình mất 5s, thầm nghĩ xôi ngon vầy cưa mãi mới đổ lại gặp thêm quả khỉ gió này nữa. 5tr một ngày thì 1 tháng 150tr nghe khoai vãi chưởng ạ. Em cũng chả biết làm gì thôi đành tìm cách kiếm tiền để có được em vậy :(

Vào vấn đề chính thì em code tool đem bán, cộng với vài cái web làm dịch vụ (fb, insta, tiktok) cũng gọi như là qua ngày tạm tạm. Nay định gia nhập hội autoblog nghe danh đã lâu mà chưa có dịp tu luyện.

Nói sơ qua thì em biết một số thứ cơ bản về web thôi. Hiện đang chạy 1 web wordpress có ga từ 2018 xem như cũng có tí kiến thức để bắt đầu. Em viết tool chuyên về crawl nên cũng khá khá về mảng này, đó là tất cả vốn liếng em đang có.

Nếu tự em bắt đầu làm luôn thì cũng ok, nhưng em muốn rút ngắn thời gian bằng cách không gặp các lỗi mà các tiền bối đi trước đã mắc phải. Vì thế em tạo thread này mong những người có kinh nghiệm, bài học từng mắc phải có thể chia sẻ lên đây giúp em (Kinh nghiệm nhỏ nhặt cũng có giá trị)

Thanks!

2. money

money Hương Chủ

Sai lầm số 1 và quan trọng nhất là cố đi tìm các sai lầm để né và nghĩ rằng né được sẽ nhanh/dễ thành công hơn trên con đường autoweb.

hoangtuna likes this.
  3. command

command Bang Chúng

Sai lầm thứ 2 là nghĩ autoblog kiếm tiền nhanh

4. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

E đồng ý.
    Muốn kiếm tiền nhanh thì giờ học chạy ads, thử với affiliate, sau đó ngon tay rồi thì mua hàng về tự chạy rồi bán lúc đó sẽ nhanh.
    Autoblog ko phải là cách kiếm tiền nhanh, nếu có nhanh cũng ko bền. Nhưng đủ để rước nàng về dinh rồi.
    Tối đa hóa các nguồn thu nhập từ lợi thế và khả năng của mình: Chạy xe ôm, đầu tư chứng khoán, bds, bán bảo hiểm, bán hosting, thiết kế website, freelancer,...
    Nếu dev chuyên code tool thì mình nghĩ ko khó để kiếm tiền, quan trọng là có chọn đúng tool để làm ăn dài hạn hay là ai thuê rồi làm thì hơi đuối.
    --- Double Post Merged, Oct 9, 2021, Original Post Date: Oct 9, 2021 ---
    Còn ngoài việc sai lầm trong autoblog mà minh rút ra đc sau nhiều năm thất bại (giờ cũng không khác gì :( ) đó là:
    1. Hãy thử tất cả những gì mình có thể làm được ngay lặp tức.
    2. Đừng bao giờ chìm đắm trong chiến thắng quá lâu: Hãy luôn nghĩa rằng, lúc bạn gặt hái dc thành công cũng đồng nghĩ với việc vài tháng sau bạn sẽ tụt về điểm xuất phát nếu ngừng cố gắng như cách mà bạn đã làm để có được thành quả như hiện tại.
    3. Đừng nhìn núi này trông núi nọ, nhất là khi mình vẫn chưa làm hết khả năng những việc mình có thể làm tốt.

Last edited: Oct 10, 2021
    fixbug, hoangtuna, ducanhtian and 2 others like this.
  5. ducanhtian

ducanhtian Sơ Nhập Giang Hồ

đúng rồi, không chìm đắm trong chiến thắng bởi ngày mai bạn sẽ phải đối diện với thất bại với autoblog nếu bạn ko phát triển vì nó ko thuộc về của bạn =))