cách chặn người dùng inspect?

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by lakazai, Nov 15, 2022.

1. lakazai

lakazai Tân Thủ Thôn

có bác nào chặn được như này không, lên mạng seach thì ra bọn này https://sindresorhus.com/devtools-detect/ . cơ mà test trên device ios của mình vẫn báo yes, không đúng lắm, máy khác lại không bị. mấy bác cao nhân cho mình xin ý kiến. ngoài ra dùng cách này có giảm thiểu dmca được không nhỉ (còn tránh dev lấy link thì là no hope :D )

2. dev9x

dev9x Sơ Nhập Giang Hồ

quan tâm ạ, em vào nhiều site phim chặn inspect kiểu này. Mong đc các bác chỉ giáo

3. lazydev102

lazydev102 Tân Thủ Thôn

Chặn được mấy ông nghiệp dư thôi còn gặp mấy ông dev thì không cách nào chặn được

lakazai likes this.
  4. ducanhtian

ducanhtian Sơ Nhập Giang Hồ

Đã vô cái ổ này thì ko có tác dụng nhé =))

5. lakazai

lakazai Tân Thủ Thôn

mục đích của mình có phải chặn dev đâu. mình hỏi có 2 ý
    1. cách làm sao để được vậy
    2. có hạn chế được DMCA không (vì mình nghĩ đơn giản là bọn report cũng sẽ phần nào lấy link khó hơn so với bình thường). nếu không có tác dụng thì mấy trang họ làm vậy để làm gì?

6. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

1/ Này hóng ae chuyên gia lên chia sẻ keyword hoặc chi tiết luôn thôi, bữa đọc truyện định debug xem có API ko cũng thấy chặn, mà tiện xem có hay ko chứ ko phải tìm cách crawl nên cũng ko quan tâm lắm.
    2/ Việc DMCA thì tại sao lại debug mới thấy link nhỉ? Thanh address có link rồi mà.
    Mấy trang nó chặn debug thì để chặn mấy dev không biết hoặc gà mờ tập crawl.

lakazai likes this.
  7. lazydev102

lazydev102 Tân Thủ Thôn

1. bạn vô mấy trang có chặn kiểu debugger đó lấy script đó xài luôn, đâu đó vài dòng js
    2. cũng chặn được một phần dev gà hoặc người dùng bình thường, DMCA thì có thể họ vô bắt link để report

lakazai likes this.
  8. losser

losser Tân Thủ Thôn

1. Chủ yếu chặn report DMCA
    2. Chặn dev gà

lakazai likes this.
  9. lakazai

lakazai Tân Thủ Thôn

2. nhiều khi họ report thẳng trực tiếp link media, vì mình dùng cdn
    1. trên mạng cũng có nhiều cơ mà không biết cái nào chuẩn, mình có 1 vài device nên test không chuẩn lắm. áp luôn vào production sợ hơi risk nên hỏi cộng đồng mạng cho chắc bác à

10. ducanhtian

DMCA nó report ko từ link nào đâu, nhẹ bị xoá index mà nặng nó tống thẳng vào dịch vụ, dịch vụ nào chứa là phải có trách nhiệm gỡ với nói đến reporter thì họ ko gà để mà chặn debug họ :))

11. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

DMCA mình thấy nó toàn report thẳng bên host, qua CF thì nó report bên CF, chứ hiếm khi thấy report network lắm. embed dữ liệu ở đâu ko biết, cứ có content bản quyền nó report thẳng host

12. thanh858036

thanh858036 Sơ Nhập Giang Hồ

nó report hết

13. thangvbvb25

thangvbvb25 Sơ Nhập Giang Hồ

Em cũng mới bị namecheap suspend con domain, chỉ curl trang văn bản đơn giản thôi mà cũng dính phishing :V

14. ducanhtian

vãi, phishing thì thánh cứu.

15. firefox

firefox Bang Chúng

bác gửi mail đến namecheap nhờ hỗ trợ, nếu mình lịch sự thì họ sẽ tạm mở khóa để mình transfer đi nơi khác

thangvbvb25 likes this.
  16. thangvbvb25

thangvbvb25 Sơ Nhập Giang Hồ

Em cũng định vậy nhưng domain đó traffic lèo tèo lên em bỏ luôn, cũng may namecheap chỉ khoá domain vi phạm còn các domain khác vẫn chạy bình thường {big_smile}Mãi yêu namecheap