Cách để chạy phần mềm bên thứ ba trên window giới hạn IP

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by wpresources, Oct 10, 2021.

1. wpresources

wpresources Bang Chúng

Các pro cho hỏi ngoài cách tạo máy ảo như vituralbox thì có cách nào có thể áp dụng trong trường hợp tương tự như này ko a?

2. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

proxifier

3. wpresources

wpresources Bang Chúng

Ví dụ phần mềm em đang dùng tên là app
    Nó là cái hỗ trợ fake ip toàn máy mà pro.Nếu mình fake toàn máy thì hai app vẫn chung một ip có tác dụng gì đâu?

4. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

--- Double Post Merged, Oct 10, 2021, Original Post Date: Oct 10, 2021 ---
    https://www.proxifier.com/docs/win-v4/rules.html

wpresources likes this.
  5. firefox

firefox Bang Chúng

context menu của nó cho phép chọn các routing khác nhau cho cùng 1 app, mình nghĩ command line của nó cũng có thôi. vì bản chất bên trong nó có thể rule theo PID.
    Điều này chắn chắn làm được, vì mình đã làm cho ldplayer rồi, hehe

wpresources likes this.
  6. wpresources

wpresources Bang Chúng

7. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Các bác cho em hỏi luôn có cách nào cài đặt proxyfier để mở 10 tabs chrome thì 10 ip của 10 proxy khác nhau không? Nếu khác trình duyệt thì em làm đc còn cùng là chrome thì chưa biết cách giải quyết :D

8. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

chrome bác chèn thêm cái biến --proxy-server=http://xxxx vào là đc maf

AkuVn likes this.
  9. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Nghĩa là sao bác ơi có thể chỉ thêm cho em đc ko :D

10. wpresources

wpresources Bang Chúng

Code:
    "C:\Program Files\Google\Chrome\Application\chrome.exe" --proxy-server=http://105.29.75.113:4153
    Nhập vào cmd chạy hoặc sửa shortcut,ý của gà là thế

Nai likes this.
  11. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Như này sẽ cố định IP theo Profile của trình duyệt chứ ko phải dạng xoay vòng proxy đúng ko sếp?

12. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Thì cụ test thử là được mà, tạo nhiều shortcut của nhiều profile hoặc 1 profile để test. Này e hiện đang ko dùng proxy nên ko có sẵn, ko thì cũng test thử.

AkuVn likes this.
  13. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

cố định cái proxy đó chỉ dùng trên cửa sổ chrome đó thôi bác, nếu bác cần proxy xoay vòng thì dùng proxifier hoặc polipo để phân phối cái proxy đó sang proxy xoay vòng.

đại loại là mỗi request từ chrome sẽ chạy qua proxifier, nhiệm vụ phân phối/xoay vòng proxy là của proxifier

cụ thể request từ chrome sẽ chạy như sau : chrome ==> proxy 127.0.0.1:xxx(port của proxifier) ==> 1 proxy bất kỳ trong pool của proxifier (ví dụ 105.29.75.113:4153 như trên hoặc proxy khác)

mình không dùng windows nên có thể cách hoạt động của proxifier sẽ không chính xác lắm :D

wpresources and AkuVn like this.
  14. wpresources

wpresources Bang Chúng

Đổi proxy theo tab thì chịu nhưng nếu muốn mỗi cửa sổ một ip tĩnh thì làm kiểu sau cũng được

AkuVn likes this.