Cách xây dựng fanpage??, Chạy ads hiệu quả

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by nhat.itsuper, Aug 14, 2017.

1. nhat.itsuper

nhat.itsuper Moderator Staff Member

2. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Đầu tiên là phải giải quyết dc vụ ads cắn tiền cái đã rồi mới tính dc mấy cái khác {beat_brick}{beat_brick}{beat_brick}

3. nhat.itsuper

{angry}

4. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Ad cắn tiền là sao bác, đó giờ em bỏ tiền vào là facebook nó ăn thôi mà. :D Mà ko biết làm sao mà nó làm nhiều mà ăn ít thoai

5. ruabien

ruabien Khách Qua Đường

một thanh niên lần đầu làm chuyện ấy cho biết :D

6. Tường Vy

Tường Vy Tân Thủ Thôn

Share exp thôi bác :) ngại ngần gì với ae nữa :D

7. console

console Bang Chúng

Có nhiều cách cho cái này nhưng mà ai muốn chi tiết thì chắc phải kiếm mấy trùm áo thun chuyên bằng build page thì chia sẻ tốt hơn. Hoặc vô mấy group áo thun chia sẻ cái mày rất nhiều. Mình không thiên về build page nên là k dám chia sẻ
    P/s: Nam thanh niên sml tâm sự

8. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Vô trong mấy chỗ đó leech ra vài idea cho mn dc ko thím {big_smile}

9. console

console Bang Chúng

NEWBIE hướng dẫn build Page
    Cảm ơn các bác đã qtâm đến bài post của Emm
    E share tips build Page này ở đây bro có thể bỏ qua các bác k qtâm cũng có thể bỏ qua ngay từ đầu E đã nói E là 1 newbie nên tips này có lỗi gì các bro thông cảm hehe
    b1 : Các bác chịu khó Join vào các group liên quan đến niche mình làmdĩ nhiên càng nhiều càng tốt, tránh trường hợp Join 1 lúc nhiều quá sẽ bị chặn tính năng [​IMG]:D
    Về ads, các bác lấy video ở những Page lớn vài triệu like, những page liên quan đến niche mình làm nhé, các bác làm niche gì thì seach những từ khóa liên quan niche đó nó sẽ ra những Page đó [​IMG]:D vào phần video [​IMG]:Dnhững video nào có lượt view cao ngất ngưỡng hẵng lấy nhé ( trên triệu view là có vẻ ổn ) ...
    Dowload về và up lên page [​IMG]:D Bài post các bác nên giật 1 câu tittle nào đó làm chú ý đến người xem... up lên và nhớ kèm hanstag liên quan đến niche....
    1 phần rất quan trọng ở đây mà các bác bỏ qua và nghĩ nó không quan trọng đó là thumbnail, lên google seach những hình ảnh bắt mắt, hài hước, gây chú ý để làm thumbnail ( thumbnail quyết định 1 phần quan trọng đến việc ng xem có tương tác với video bởi nó gây tính tò mò cực cao, họ sẽ click và xem )
    Kèm theo câu mời gọi như : Tag người bạn và chia sẻ để xem [​IMG]<3
    Thích và chia sẻ trang xxxxxxx, tks [​IMG]<3 ( dịch ra tiếng Anhh nhé )
    Một số bác nói rằng không nên mời gọi để like tự nhiên cho nó chất, nhưng theo e nghĩ, mình chạy ads target đến tệp khách hàng liên quan đến niche, thì tại sao k mời like, họ là người quan tâm đến niche của bạn mà [​IMG]:D
    Share bài post vào các group liên quan đến niche để lấy tương tác tự nhiên, chi phí cũng sẽ giảm 1 phần
    Về target : Buil page nên target độ tuổi 18-65+ để có thể lấy tệp khách hàng rộng ( bọn nước ngoài giàu lắm nhé [​IMG]:D đừng nghĩ 18-24 là không có tiền nên bỏ qua độ tuổi đó )
    Target những sở thích liên quan đến niche, mỗi niche 1 khác nên phần này e k nói nhiều ( bác nào bấn quá ib E có thể cho vài target chung chung )
    Chạy ads 1$ trong 1-3 ngày theo dõi độ reach [​IMG]:D
    ảnh hưởng lớn chỉ xuất hiện từ ngày thứ 2-3 trở đi, 1 ngày k đánh giá đc kết quả nhé [​IMG]:D sau 2-3 days cost 0.xxxx là ổn [​IMG]:D giữ lại và tăng ngân sách lên 2$-3$.....
    Khuyến khích chạy ads video nhé [​IMG]:D nếu lượng reach tốt [​IMG]:D mai này bán áo chúng ta sẽ chạy lại tệp xem videos trên 30S ở page [​IMG]:D 1 công đôi việc cho tương lai....
    Theo dõi chỉ số reach và cảm nhận sự tuyệt vời của nó [​IMG]:D
    HẾT !!!
    Newbie chỉ có chút EXP này, các bro thông cảm hehe
    Good luck !!!

EDM and nhat.itsuper like this.
  10. nhat.itsuper

Hay. Thanks

11. console

console Bang Chúng

da leech ben sunfrog free tip

Hoa Mãn Lâu likes this.
  12. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Thanks thím nhiều nà

13. EDM

EDM Sơ Nhập Giang Hồ

Thanks bac, quá kĩ càng

14. console

console Bang Chúng

muốn build page đa số chạy video và cả image nữa, chủ yếu hiệu quả hay k là do cái search video với image đó

nhat.itsuper likes this.