Cache toàn bộ sản phẩm Woocommerce

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by Le Hieu, Mar 25, 2019.

1. Le Hieu

Le Hieu Sơ Nhập Giang Hồ

Mọi người ơi cho em hỏi cái này với, e có store sử dụng Woo và tất cả các sản phẩm (sản phẩm có biến thể) đều không thay đổi về giá hay update gì cả. Tức là khi đã publish lên r thì sẽ để nguyên như vậy bán và không update thêm. Em đã thử sử dụng 1 số plugin cache như W3 Total Cache, LiteSpeed Cache nhưng thấy khi sử dụng thì tốc độ site có vẻ chậm hơn {sad} chắc do e kb sử dụng cứ click bừa nên bị vậy {beat_brick}
    Mọi người cho e hỏi nên dùng plugin cache nào với cài n để n cache toàn bộ tất cả các page và sản phẩm trên store của mình ạ?
    Em cảm ơn ạ {burn_joss_stick}{burn_joss_stick}{burn_joss_stick}{burn_joss_stick}

2. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Load lần đầu nên nó chậm thôi, lần sau sẽ nhanh, kết hợp với cloudflare là được.

Le Hieu likes this.
  3. bmt

bmt Sơ Nhập Giang Hồ

Xài "W3 Total Cache" thì phải biết cách cấu hình. Còn nếu không biết gì nhiều thì nên xài "WP Super Cache" sẽ dễ dàng hơn

Le Hieu likes this.
  4. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Xài wp rocket ấy. có cách lấy hàng bản quyền xài unlimit luôn

Le Hieu likes this.
  5. Le Hieu

Le Hieu Sơ Nhập Giang Hồ

Cài plugin đấy mình nên mở những cái cache nào thế ạ? e dùng theme storefront không chỉnh sửa j cả chỉ sửa ít css thôi còn lại xài nguyên nên chắc 1 số cái nén js hay css dùng chắc ok a nhỉ?

6. Le Hieu

Le Hieu Sơ Nhập Giang Hồ

có thể share k a {embarrassed}{embarrassed}{embarrassed}{burn_joss_stick}{burn_joss_stick}{burn_joss_stick}{burn_joss_stick}

7. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Để rảnh viết bài hd cách làm cho ae xài

Le Hieu likes this.
  8. Le Hieu

Le Hieu Sơ Nhập Giang Hồ

Em cảm ơn a
    {beauty}{beauty}{beauty}{beauty}

9. quang mít

quang mít Sơ Nhập Giang Hồ

Tiện thể chủ đề woocomerce, ae nào có temp đẹp không cho mình xin với. Thanks

10. suri

suri Khách Qua Đường

trang của e khá nhiều sp xài gói 40$ của DO mà load khá chậm, plugin này giảm tải dc k b

11. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Thử đi chứ nói vậy sao mà biết được bác

12. MÈO

MÈO Tân Thủ Thôn

chưa thấy thím Hoa rảnh :D

13. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Đệch, để e lên plan viết mới dc

14. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn