Cần anh em tư vấn mở dịch vụ kiếm tiền rút gọn link.

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by phuong tong, Sep 12, 2017.

1. phuong tong

phuong tong Khách Qua Đường

Dưới đây là bài viết mình chuẩn bị giới thiệu website: hy vọng anh em góp ý.
    Nếu có ý tưởng có thể cộng tác được mình rất hoan nghênh các ban.
    Tôi xin cảm ơn mọi người
    ----------------------------------------------------------------------------------------------------------

Chắc hẳn dân MMO cũng chẳng còn xa lạ gì với hình thức kiếm tiền rút gọn link, tuy nhiên bài này mình cũng giới thiệu lại để những người chưa biết cũng hiểu nó là cái gì và tại sao rút gọn link lại kiếm được tiền.

Hướng dẫn cách kiếm tiền với blog, blogspot, website (alolink.com)

Giới thiệu rút gọn kiếm tiền cùng alolink.com
    Alolink là trang của việt nam, mới thành lập chưa lâu, tuy nhiên bạn cũng có thể yên tâm rằng Alolink không lừa đảo, rất nhiều người tham gia và biết đến website. Tuy là người đi sau so với các đàn anh adfly, oni nv hay 123link. Nhưng tôi tin rằng alolink sẽ cho các bạn cái nhìn khác về sự uy tín, giá cả click, tốc độ thanh toán, hỗ trợ các nhà giới thiệu một cách tốt nhất.

Chúng ta cùng so sánh một số đặc điểm tiện lợi của alolink nhé :

1. Về giá click:
    Bạn có nghĩ alolink.com là một trang của Việt Nam ra đời sau nên giá click sẽ thấp hơn các đàn anh đi trước ?, điều này không sai cũng không đúng. Tại sao lại mâu thuẫn như vậy? Lời giải đáp là ở đây, ta ví dụ về adf.ly : bạn phải biết Adf.ly là trang phục vụ cả thế giới, do đó giá click được tính theo từng nước riêng, cao nhất là ở nước United States 3.74$/1000click, bạn có thể xem bẳng giá click quảng cáo của Adfly. Ở Việt Nam là 0,78$/1000click, còn alolink.com là trang Việt Nam chỉ phục vụ cho Việt Nam nên chỉ có một giá click là 2,3$/1000click. Như vậy khi so sánh giá click từ Việt Nam thì 2 trang này có sự khác biệt rõ dệt.

2. Phương thức quảng cáo:
    Mỗi ngày mình tìm kiếm nhiều thông tin, bài viết hot, hoặc các phần mềm hay rồi đem link dẫn đi rút gọn bằng alolink.com. Sau đó đem link rút gọn đi đăng lên các trang cộng đồng như: Facebook, Zing me, các trang diễn đàn, share lên các ứng dụng như Zalo, Wechat, Viber… đều đặn mỗi ngày 50 link ( Quá dễ, chỉ mất tầm 1 giờ mỗi ngày).

Chúng ta cùng tính thử nhé : mỗi ngày 50 link x 3 tháng( 90ngày) = 4500 link. Các link này chứa nội dung hay, ý nghĩa, người dùng thích thú đọc hoặc tải nó…, mỗi ngày 1 link chỉ cần có 5 người click vào xem nội dung.

* Lưu ý: người dùng phải vượt qua captcha kiểm tra robot thì link mới được tính là một lần xem

4500 link x5 lượt xem/link= 22.500 lượt xem/ngày. Alolink trả cho các bạn ở VietNam 2,3$/1000 lượt xem ==> thu nhập của bạn là : 51.75$ ( Gần 1,2 tr / ngày ).

Vậy thì 1 tháng ta có khảng 1500$ rồi. Vì rằng nếu link bạn hay và bạn đăng lên các trang uy tín thì các link này sẽ tồn tại mãi mài. Công việc của bạn là ngày càng gia tăng số lượng link và gia tăng số tiền của bạn thôi. Quá đơn giản phải không nào ?

3. Về giới thiệu thành viên:
    Nếu bạn mạnh về tiếp thị, hoặc bạn có một trang web có số lượng truy cập tương đối cao thì bạn viết bài viết đặt link giới thị thì số hoa hồng nhận được từ thành viên mình giới thiệu cũng đủ để sống rồi. Số liệu cụ thể như sau

Alolink.com : Bạn được hưởng 10% số tiền của thành viện bạn giới thiệu kiếm được.

Hơn hết là alolink còn cung cấp cho bạn các còn tính năng quản lý link, thống kê lượng truy cập, số người bạn giới thiêu, số lương các truy cập vào link được đánh giá cao về khoản bảo mật so với các trang web khác có chức năng tương tự.

4. Phương thức toán:
    Vậy alolink thanh toán hình thức gì ? thời gian nhanh hay chậm. Chúng ta cùng xem nhé :
    • Alolink.com thanh toán qua thẻ ATM và paypal khi đủ số tiền là 15$ trở lên, như vậy để nhận tiền từ Alolink.com bạn chỉ cần có thẻ ngân hàng ATM là được.
    • Mọi thanh toán sẽ được thực hiện vào ngày 1 và 15 hàng tháng. Thanh toán của bạn sẽ được chuyển khoản tối đa 7 ngày (thường là trong 24 - 48 giờ).
    Như vậy xem ra việc thanh toán rất là đơn giản. Khi số tiền tối thiểu của bạn đủ 15$ bạn có thể lập tức yêu cầu rút tiền.

5. Độ uy tín, phổ biến của alolink.com
    • Alolink cam kết cung cấp dịch vụ quảng cáo an toàn và hiệu quả nhất. Tất cả quảng cáo được kiểm duyệt một cách chặt chẽ, Và hơn hết là alolink.com tích hợp tính năng duyệt vivus, ngăn chặn các phần mềm độc hại từ máy chủ và hạn chế tối đa hiện tượng spam. Tất cả quảng cáo sẽ được kiểm duyệt 24/7 và cập nhật một cách nhanh chóng, hiệu quả nhất.
    • Chi phí tối thiểu, doanh thu tối đa. alolink.com cung cấp các dịch vụ chia sẻ và rút gọn hoàn toàn miễn phí. Nhưng bạn có thể kiếm được thu nhập hàng triệu, chục triệu hoặc thâm chí là chỉ vài chục nghìn đồng hoàn toàn tùy thuộc vào bản thân bạn.
    • alolink.com cung cấp các dịch vụ thống kê chi tiết cho mỗi đường link. Cho phép bạn thống kê truy cập, kiểm tra được truy cập đó đến từ đâu và thậm chí là có thể ngay lập tức thấy được số tiền mà bạn kiếm được.
    • alolink.com hoạt động trên 2 chương trình chính là: Rút gọn link quảng cáo, Mạng Affliate phân phối sản phẩm và ứng dụng cho phép bạn chia sẻ và rút gọn link ngay lập tức với độ an toàn khi các đường link đều được kiểm soát gắt gao để tránh spam. Hơn nữa, alolink.com đảm bảo máy chủ hoạt động ổn định 99.9% thời gian thực.
    Kết luân :
    Đây là phần giới thiệu sơ qua về alolink.com. Hy vọng các bạn có thể thấy được sự đơn giản tiện dụng của dịch vụ alolink.com

Ý tưởng rút gọn link . Alolink tăng thêm thu nhập cho Webmaster Việt !

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Nếu em có post sai nơi hay sai quy định các mod nhắc nhở để e thực hiện theo đúng quy định của 4rum.

Cảm ơn mọi người đã quan tâm.

2. Alone85

Alone85 Tân Thủ Thôn

Éo chơi với vn đc :)

phuong tong likes this.
  3. phuong tong

Sao vậy bạn ? Mọi người cùng kiếm tiền mà ?

4. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

• Bài viết ghi là phục vụ chủ yếu cho người VIệt mà nội dung web toàn tiếng anh.
    • Rate VN trên web là $1.6 nhưng bài viết lại ghi cố định là $2.3
    • Rất nhiều người của bác nói đến là bao nhiêu người, có thể show ra hay không khi mà tên miền đăng ký chưa đầy 1 tháng?
    • Chưa nói rõ được hình thức kiếm tiền của trang từ quảng cáo nào?
    • Tại sao rate lại nhiều đến như vậy?
    • Nên thật thà hơn!
    • 123link hình như cũng của Việt Nam (Mình dựa vào cách đặt tên domain). Rate thằng này cao hơn cả bác https://123link.top/payout-rates đồng thời nhiều người chơi hơn bác là chắc rồi.
      Ngoài ra thì source của cả 2 hình như đang được bán trên codecanyon.

Thanh Nguyen likes this.
  5. phuong tong

Xin cảm ơn lời góp ý của bác Nai rất nhiều. Em xin trả lời là:
    • Rate của em trên web ở Việt Nam đúng là : 2.3 $ nhé, 1,6$ là các nước còn lại.
    • Trong bài viết em site mới em cũng không nói là bao nhiêu người.
    • Site em kiếm tiền chủ yếu từ adsense ( EM sẽ nói rõ điều này, cảm ơn bác ).
    • Rate nhiều như vậy là do giá cả cạnh tranh. Em nghĩ 2,7$ 123link còn chạy đc mình 2,3 thì cũng không vấn đề gì.
    • WEbsite mới lập em không hề fake số liệu người đăng ký hay link 1 chút nào . Có chỗ nào sai mong các bác cứ nói thẳng.
    • Và 123link rate rất cao 2,7$ ở VIệt Nam , nhưng các nước khác đều thấp hơn bên em.
    • Vâng mã nguồn cả 2 đều mua gốc ở codecanyon
    CÒn phần nào chưa vừa ý, em sẽ cố gắng sửa chữa site. Mong phục vụ anh em mmo việt nam 1 cách tốt nhất.
    Một lần nữa e xin cảm ơn lời góp ý chân thành từ bác. Em sẽ hoàn thiện một số thiếu sót bác đã nêu ra

6. newbie

newbie Tân Thủ Thôn

"Chúng ta cùng tính thử nhé : mỗi ngày 50 link x 3 tháng( 90ngày) = 4500 link. Các link này chứa nội dung hay, ý nghĩa, người dùng thích thú đọc hoặc tải nó…, mỗi ngày 1 link chỉ cần có 5 người click vào xem nội dung.

* Lưu ý: người dùng phải vượt qua captcha kiểm tra robot thì link mới được tính là một lần xem

4500 link x5 lượt xem/link= 22.500 lượt xem/ngày. Alolink trả cho các bạn ở VietNam 2,3$/1000 lượt xem ==> thu nhập của bạn là : 51.75$ ( Gần 1,2 tr / ngày )."

là như thế nào,
    bên trên 50link/ngày x3 tháng
    mà bên dưới là 4500link/ngày

7. Nai

Tức là sau 3 tháng thì sẽ có được 4500 link. Lúc đó mỗi ngày có 5 lượt xem mỗi link thì ra kết quả là 22.500 lượt xem/ngày

phuong tong likes this.
  8. FoolBoy

FoolBoy Tân Thủ Thôn

mấy cái này chơi 3x có sao không nhỉ ?

9. money

money Hương Chủ

4.5k links mà không biết có click hay không chứ nói gì đến 5 clicks cho 1 link :D Khoai sọ luôn chứ không phải khoai thường. Dù sao cũng chúc thớt mua may bán đắt. Up qua up lại ủng hộ nhau nha thớt :D

10. Nai

Đã câu khách thì phải dùng mồi hơi bén bén chứ anh. {boss}

11. automan

automan Hương Chủ

tất cả chỉ là nếu và giả sử, thực tế éo bao giờ như là mơ {boss}

12. phuong tong

Các bác nói chuẩn, em sửa nốt vài chỗ. Rồi setup 1 web chạy thử xem thế nào.

13. daithinh

daithinh Khách Qua Đường

chơi 123link cho lành, dạo này 123link khá hot, mình chơi hơn 3 tháng, rút cũng hơn 500$ rồi, nó khá uy tín, rank alexa 200 tại việt nam
    bác nào tham gia ủng hộ link ref mình nhé: https://123link.top/ref/kenh76vn

14. Thuansky

Thuansky Sơ Nhập Giang Hồ

Cái này cần có data xịn để kéo các cụ download nhỉ ?

15. Trí Mén

Trí Mén Moderator Staff Member

ủa adsense chơi thể loại này đc nữa hả mấy bác? vậy mình tự lập site redirect như thế xong gắn adsense, rồi chèn link vào site auto spam có bị adsense ban ko :|

16. Nai

EM cũng thắc mắc như anh đấy, nếu làm vậy được thì tự làm để ăn cho hết tiền chứ làm vậy làm gì. Nhưng mà mấy site rút gọn nó cũng có rule cấm 18+ hay mấy rule tương tự như của Google như bản quyền này nọ nữa.

17. Trí Mén

Trí Mén Moderator Staff Member

Lúc trc a cũng thấy vài network ban đầu đặt adsense, sau đó chuyển sang Popunder hết

18. Nai

Thằng shink ko biết thế nào rồi chứ ouo.io thì như anh nói. Ban đầu thì adsense, click cũng nhẹ nhàng, giờ chèn popupder, popup với banner của thằng mygd gì đấy mà không thấy hình bóng của adsense đâu

19. Thuansky

Thuansky Sơ Nhập Giang Hồ

Có bác nào nắm rõ cái này ko ạ