Cần download data ytb số lượng lớn video

Discussion in 'Youtube' started by vandungldc, Mar 6, 2019.

Tags:
  1. vandungldc

vandungldc Tân Thủ Thôn

Không biết có phải dữ liệu được lưu ở đây không nhỉ: https://research.google.com/youtube8m/download.html
    Dữ liệu này có ai sử dụng đến chưa? và có những gì trong đó?
    mình cần lây id của ytb, ko biết có trang nào cung cấp không nhỉ? hoặc ai biết lấy chỉ cho mình với.
    Có thể lưu ở dạng file CSV cũng được. \
    Thank all!

2. wpresources

wpresources Bang Chúng

Nếu chỉ download video youtube thì dùng JDownloader cho dễ dùng

3. no-reply

no-reply Bang Chúng

Anh coder gặp phải anh user. {sexy_girl}

Le Hieu likes this.
  4. wpresources

wpresources Bang Chúng

Hì đọc không kỹ,mà cái này là code download có sẵn của nó à bạn.Có ưu điểm gì so với tải thông tin về bằng api ko bạn?

5. vandungldc

vandungldc Tân Thủ Thôn

Mình ko tải về được nên ko rõ lắm. nếu file tải về chứa thông tin video ytb thì: được 1 số lượng lớn id video ytb(8M) -->Đây là cái mình cần. còn crawl thì lâu, mà lại ko biết nữa.

6. automan

automan Hương Chủ

đọc sơ tới khúc tải = curl python j đó, yêu cầu có 1.5T dung lượng trống, nên tắt luôn chưa thử {ah}

7. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

vc 1.53TB dung lượng trống ai chơi nổi

8. Ak1974

Ak1974 Sơ Nhập Giang Hồ

Video youtube nó nén ra nhiều file 1080 720p chất lượng best là 720 nó gồm cả video và audio, còn bản 1080 thì có 30fps và 60fps, nhưng chỉ có hình thôi, ko có audio, nếu muốn tải 1080 có audio phải encoder lại thành file mkv rồi tải về, mà encode thì nó lâu mà nhiều khi bị lỗi, còn tải 720 thì nó sẵn hình và tiếng khỏi encode nên tải nhanh hơn và ít lỗi hơn.

Hoa Mãn Lâu likes this.
  9. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Đã note mốt tải 720 cho khỏe, thanks thím

10. Ak1974

Ak1974 Sơ Nhập Giang Hồ

Haiz, hôm nay vọc upload utube bằng api, giờ 1 gmail chỉ tạo dc 10 project, 1 project dc 10k quotas chỉ úp dc 6 video là hết, mà 1 gmail chỉ tạo dc có 10 project, tức là chỉ úp dc có 50~60 video 1 ngày thôi. Vậy phải cần 100 Gmail mới úp dc 5k~6k video 1 ngày.

11. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Hình như vậy là chuẩn rồi đó thím, up bằng tay củng dc có 50 video ngày hà, thím xài luôn giả lập up cho nó lẹ

12. Ak1974

Ak1974 Sơ Nhập Giang Hồ

tạo nhìu project giống nhau quá google nó block project luôn rồi, nói tác vụ giống nhau.