Cần giúp đỡ VPS Vultr

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by anhdungseo92, Jul 29, 2020.

1. anhdungseo92

anhdungseo92 Tân Thủ Thôn

Em có tạo VPS trên Vultr cài win 10 pro 32 bit, bản IOS của hocvps đấy. Do file IOS win 7 không còn sử dụng được.
    Cấu hình:
    • Ram: 2G
    • CPU: 1
    Mà e mở chrome lên cpu quá tải >100% hoài, chỉ mới mở 1 youtube. Có bác nào có kinh nghiệm chỉ ep tối ưu với, e làm theo mấy cách trên mạng mà không ăn thua.

Mục đích của bài viết: Em có xài remote desktop connection manager 2.7 khi reset VPS thì e vào được, nhưng khi VPS đang hoạt động, CPU >100%, nên khi e tắt remote và connection lại thì không được.

Xin các bác chỉ em cách tối ưu với!

2. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Thử xài firefox xem thím? Với show cái taskmanger của vps thím khi chưa load gì lên xem, có bị thằng nào chiếm dụng cpu ko?

3. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

cpu 1 ram 2gb cài win 10 lại bảo cpu full. Cài lại bản win 7 32 của hocvps ấy. Rồi chuyển về giao diện nhẹ mà dùng. Bản win 7 cài hơi phiền. Có thể gọi là hên xui. Nếu vps này không cài đc thì bác xóa đi tạo mới vps khác

4. remake2020

remake2020 Sơ Nhập Giang Hồ

có mấy người bảo cài crack win nó xóa vps phải ko bac?

5. Dang

Dang Bang Chúng

Thớt thử mở Task Manager lên coi cái nào hao resource, nếu không cần thiết thì kill nó đi (nhất là mấy service sql ...). Mà RAM 2G tính ra yếu.

6. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Việc gì phải crack {brick}{brick}{brick}. Cài win trên wps cốt để chạy mấy tool hay remote thôi. Nó báo bản quyền thì kệ nó. Mình dùng win trên vps chưa bh crack nên không biết có bị xóa hay không

7. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Mình cái w7 lên vultr cũng bị lỗi vào là tự restart. sau để nó update mãi mới fix được lỗi. xong tạo snapshot lại sau dùng dần thôi ko cài lại

8. remake2020

remake2020 Sơ Nhập Giang Hồ

hết hạn dùng win.ko crack win thì dùng 2 3 giờ nó tự stop vps đấy bác.

9. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Mình dùng win 7 không bản quyền trên vultr cả năm nay chả thấy nó báo gì. Chắc mình hên

10. bmt

bmt Sơ Nhập Giang Hồ

Gỡ chrome ra rồi xài EDGE thử xem