Cần giúp - Web tự động sinh thêm ảnh

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by anhdungseo92, Jul 18, 2018.

1. anhdungseo92

anhdungseo92 Tân Thủ Thôn

Tình hình là web em nó sinh ra khá nhiều hình, làm web khá nặng. Em thử cách thêm function remove_unused_image_size nhưng web e nó lại k load đc, hoặc e code sai hay sao nó không load. Mong ae ai biết thì giúp với.
    Web Wordpress + Theme Jnews

2. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Bỏ bớt mấy cái kích thước ảnh ko xài i, là nhẹ liền có mấy cái dư quá trời kìa

anhdungseo92 likes this.
  3. Trần Trọng Bách

Trần Trọng Bách Sơ Nhập Giang Hồ

Trước mình có làm 1 cách là mấy thông số trên mình để thành 0 hết, để wordpress k sinh thêm ảnh khi up ảnh mới lên, k biết hiện giờ cách này còn dùng được không, bạn có thể thử. Tuy nhiên cái này chỉ là để những ảnh sau này up lên nó k tạo thêm các kích cỡ khác thôi nhé, những ảnh đã tạo thì mình k rõ cách xóa.

anhdungseo92 likes this.
  4. anhdungseo92

Mình có cách nào khác để k phải làm thủ công không bác

5. anhdungseo92

Vẫn dùng được, nhưng cái này là mặc định à bác, còn theme cài thêm, nó phát sinh thêm của theme thôi, còn mấy cái mặc định em làm rồi

6. Trần Trọng Bách

Nếu của theme thì đâu bao nhiêu file đâu bạn. Còn mục Media setting kia mình nghĩ nó sẽ xử lí tất cả các file ảnh được upload lên qua wordpress.

7. anhdungseo92

Nhìu lắm bác, e thử xóa hình nhỏ xong, ở trang chủ mất các hình đại diện, e k biết nữa

8. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Em kiểm tra thử xem chính xác là webstie của em cần những kích thước hình nòa, Vì anh nghĩ 1 bài viết cần cao lắm là 2 kích thước à, 1 cái là thumbernail ở trang chủ và 1 cái ở trong bài viết. Em chỉ cần biết 2 cái kích thước gốc chuẩn đó xong rồi, xóa đi mấy cái còn lại là lẹ nhất

9. EDM

EDM Sơ Nhập Giang Hồ

Set 0x0 ở setting wp, và thêm code func nữa là ok, chắc bác thêm sai sao đó nó ko work

10. Trần Trọng Bách

Hình đại diện bạn nói có lẽ là cái thumbnail: upload_2018-7-19_11-42-37.png

Cái này có thể k chỉ sinh ra ở đây, bạn tắt chỗ này đi vẫn có 1 số plugin tạo ra ảnh thumbnail đó được, k rõ theme bạn có chức năng đó sẵn k.
    Bây giờ bạn có thể thử up 1 bức ảnh đặt tên thế nào đó để dễ tìm được nó, vd aaa, zzz để nó nằm trên cùng hoặc dưới cùng trong thư mục file, rồi kiểm tra xem có những kích cỡ nào được sinh ra, rồi so sánh với các option trong Media setting xem.
    Bạn đặt lại kích cỡ đầy đủ vào Media setting rồi xem các file sinh ra, xong đặt 0 0 và thử lại để so sánh xem nếu việc đặt 0 0 có tác dụng tức là ảnh được sinh ra từ plugin hoặc theme.
    Khi đó có thể thử tiếp bằng việc tắt hết plugin hoặc đổi theme để biết chắc vấn đề nằm ở đâu.

11. anhdungseo92

Xong ok rồi mấy bác