Cần Mua Visit tính theo CPM

Discussion in 'Mua & Bán' started by HUYNHCVCX, Mar 11, 2022.

1. HUYNHCVCX

HUYNHCVCX Tân Thủ Thôn

Mình cần mua visit (ko phải Vietnam) từ web hay từ MXH cũng đc , mua theo lô ví dụ 1000 user là bao nhiêu tiền.

Theo các bạn giá thế nào là hợp lý và có bạn nào bán ko.

Ví dụ cần mua 200k lượt truy cập thì bao nhiêu tiền.

2. htt

htt Khách Qua Đường

Cùng quan tâm

3. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

cho mình hỏi ngu cái, khi mua visit này thì mình dùng phương thức gì để check đó là visit real vậy?

4. maximusk

maximusk Khách Qua Đường

Dùng tool lọc proxy b

5. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

vậy là mình đặt code lọc proxy trên site của mình sau đó dùng hệ thống check blacklist tin cậy để lọc hả
    --- Double Post Merged, May 25, 2024, Original Post Date: May 25, 2024 ---

6. maximusk

maximusk Khách Qua Đường

Đúng rồi b, b biết code thì có thể lọc đc sâu hơn

7. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

Bài toán đi mua traffic này đúng là khó nuốt, vì nguyên tắc người ta mở gian hàng bán, tiền trao cháo múc, chứ không có chuyện phải lọc này kia, ngoại trừ mua theo kiểu đối tác song phương. Cách đây hơn 10 năm hồi đó làm offer mình đã từng đi mua real traffic nhiều nơi (mua toàn những site uy tín global), để trộn với traffic cheat, nhưng kết quả là traffic mua toàn proxy bẩn dẫn đến bị nhà net than phiền, ngược lại traffic cheat lại ổn định.
    P/s: Bây giờ bài toán khó nuốt nhất đối với mình là làm sao proxy khi chạy trên tool nó được tối ưu để khi proxy chạy không tốn nhiều banwith (người bán proxy rất khôn chỗ này, nó tính tiền theo banwith đồng nghĩa việc mình không tận dụng con proxy đó được, ví dụ 1 con proxy chạy 10 dự án thì trả tiền gấp 10 lần), ai lướt ngang topic, xin cho vài lời để làm sao khi một con proxy nó chạy thì đỡ bị tính banwith

maximusk likes this.
  8. ducanhtian

ducanhtian Sơ Nhập Giang Hồ

Ép qua tool lọc hết những truy cập ko mong muốn từ các nhà mạng, chỉ để lại một số bot hay truy cập quan trọng chạy qua proxy thì nó sẽ giảm tiêu hao banwith

9. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

trên tool mình đã deny hết rồi, cũng giảm đáng kể, nhưng muốn giảm thêm, để người sử dụng tool mình đỡ vất vả bài toán chi phi proxy, hiện tại đang deny
    Thật ra khó nhất là chỗ js vì khi đặt ads toàn đọc qua js, mà chặn js là ads nó không lên luôn, có cách nào hook vô js sau đó allow những cái cần thiết thì ngon

10. ducanhtian

Tool lọc kỹ vào, nhất là ad của Gồ, có những request chỉ để phân tích ads nó lên đến gần GB vậy nên nếu lọc ko kỹ proxy zời tải dc

11. maximusk

maximusk Khách Qua Đường

Vấn đề giảm tải bớt bandwith đúng là nan giải thật, mình chỉ dùng proxy dân cư dạng tính theo bandwith để lead offer thôi, còn CPM mà chơi loại này thì ko có lời

12. ducanhtian

Cpm thì thoải mái nếu lọc tốt, ngại nhất chơi video ads

13. maximusk

maximusk Khách Qua Đường

Giảm tải bớt BW bằng cách ko cho nó load ảnh à b?

14. ducanhtian

Lọc những hostnane chứa thành phần dạng phân tích dữ liệu, tracking... cho đi direct còn các js của ads cho luồng qua proxy

grayhatvn likes this.
  15. grayhatvn

grayhatvn Bang Chúng

Đúc kết lại bài toán là nếu cho js không đi qua proxy thì ngon, đa số banwith nó nằm trong js cả, nhưng về nguyên tắc proxy nó nằm trong trình duyệt, còn trình duyệt thì đọc web, mà js nằm trong web, vậy giải quyết sao cho hợp lý nhỉ

16. ducanhtian

Ad load qua js nên bắt buộc phải load qua proxy, js ads đáng bao nhiêu bw đâu b