Cần tìm vps windows chạy được mấy tools SEO

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by fixbug, Oct 27, 2021.

1. fixbug

fixbug Moderator Staff Member

Hi các bác,

Như tiêu đề em tìm VPS Windows, bên nào mà giá hợp lý, chạy được mấy tools GSA, RankerX, Xevil... cùng lúc không nhỉ

Cảm ơn các bác

2. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Cùng nhu cầu :D Mua con Mini PC mà mạng nhà yếu quá :D

3. Mạnh Hà

Mạnh Hà Khách Qua Đường

Em tạo cho aku 1 con VPS trên máy nhà em xong Aku ultra vào nhé =)) k sợ lộ tips với keyword đâu =)))
    8gb ram, 4 core =))

4. wpresources

wpresources Bang Chúng

Mua chạy phần mềm có lẽ mua máy xeon sẽ chuẩn hơn.Mạng bao nhiêu mà yếu vậy,nếu để máy xa modem quá hay xuyên tường thì mua cái "bộ kích sóng"

Mấy ổng chạy test tool chỉ sợ được vài hôm bạn chạy thôi

5. firefox

firefox Bang Chúng

mình đang có nhu cầu cào, cụ thể là cào bitcoin bạn cho mình ké máy với {brick}{brick}{brick}{brick}{brick}

6. fixbug

4 core 8GB ram đủ k các bro nhỉ

7. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

4 core 8GB ram cơ bản đủ :D

fixbug likes this.
  8. fixbug

Thanks bro, làm con 4core 8Ram vậy ;( cho e xxin bên nào rẻ với ;(

9. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Có cụ nào rành vụ VPS ko em thấy hình như mấy cái chỉ số cấu hình của VPS toàn ảo :D Có bên 8 core 32 gb ram mà chạy tools thua cả con PC ở nhà em là sao nhỉ? Có cách nào kiểm tra cấu hình VPS là thực hay ảo ko ạ?

10. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Cụ phải xem ảo hóa công nghệ gì nữa, nhiều khi ảo hóa share tài nguyên thì 8 core 32gb ram củng thua đám 2 core 2 gb ram mà dc tài nguyên độc lập

11. money

money Hương Chủ

Email hỏi nó là nhanh nhất. Nó dùng share resources (CPU, RAM, SSD/HDD) hay là dedicated.
    VPS 8 cores 32GB RAM mà dedicated thì cũng phải tầm 20-30$/tháng (chưa tính license Windows)
    --- Double Post Merged, Oct 31, 2021, Original Post Date: Oct 31, 2021 ---
    Còn kiểm tra nhanh thì dùng lệnh hostnamectl (trên CentOS 7/8) và xem dòng:
    Virtualization: xxx
    xxx là công nghệ ảo hóa. Thường thì ảo hóa kvm là tốt, openvz dở (ngoài ra còn 1 số loại khác anh chưa xài nên ko biết)

Hoặc cài tool để kiểm tra như link này: How to determine Linux guest VM virtualization technology - nixCraft (cyberciti.biz)

12. automan

automan Hương Chủ

xin chỗ bán vps giá này đi anh troai

VPS 8 cores 32GB RAM mà dedicated thì cũng phải tầm 20-30$/tháng

13. money

money Hương Chủ

netcup GmbH - virtual Server (VPS) thấy nó bảo là dedicated CPUs nhưng tốt nhất cứ email hỏi trước

automan likes this.
  14. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

VPS Win thì làm sao kiểm tra đc anh? Em thấy anh nói dùng lệnh gì đó là VPS Linux đúng ko ạ?
    --- Double Post Merged, Oct 31, 2021, Original Post Date: Oct 31, 2021 ---
    Thím rành tiếng anh mail hỏi thử xem có kết quả thì báo em nhé :D Giá đó chơi ngon luôn!

15. fixbug

16. money

money Hương Chủ

Uh, đó là lệnh Linux. Windows thì em mở cửa sổ Run lên (hoặc nhấn phím Windows + R) rồi gõ: msinfo32

Nó sẽ hiện 1 cái cửa sổ, như hình thì thấy là VPS này dùng Hyper-V của Mocrosoft. Bên Windows nói riêng và ảo hóa nói chung thì anh chịu thua, không rành lắm. Nhưng hình như Hyper-V không tốt bằng VMWare, bù lại thì Hyper-V nó free theo Windows Server hay sao đó, nên 1 số provider dùng Hyper-V.

Tớ ko xài bên này, tốt nhất email hỏi nó

AkuVn and fixbug like this.
  17. Hai

Hai Tân Thủ Thôn

Win thì time4vps đi bác

fixbug likes this.
  18. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Bên này khỏe ko bro?

19. Hai

Hai Tân Thủ Thôn

E thấy giá ổn, như dưới đây là thông số 1 con vps giá 16 euro sau khi áp mã giảm 50% của bọn nó.
    • CPU: 4 x 2.6 GHz
      Intel® Xeon® Gold 6132
    • RAM: 16 GB
      DDR4-2666 ECC REG
    • Storage: 160 GB
      RAID protected SSD
    Nếu để chạy xevil + gsa thì e đoán là 20 thread xevil + 100 thread gsa chạy 1 project là full cpu.

Last edited: Nov 3, 2021
  20. fixbug

là còn 8eurro mỗi tháng ah bro :D