CDN Cache Images

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by remake2020, Feb 11, 2021.

1. remake2020

remake2020 Sơ Nhập Giang Hồ

Chào mọi người.
    đây ngày cuối cùng của năm rồi. mà mình lại gặp vấn đề hết sức khó khăn.

là cloudflare hôm nay nó đuổi cổ mình :( với nội dung là nó ko cache hình ảnh. phải là HTML.

Code:
    Dear Cloudflare User,

We have determined that recent traffic from one or more of your web properties may be in violation of Section 2.8 of our Terms of Service ( https://www.cloudflare.com/terms/ ). In response to this apparent violation, we have temporarily stopped serving some of the traffic at issue. Some of your visitors may experience altered performance until this issue is resolved. The affected properties are:

If you have any questions, please contact our customer support team ( https://dash.cloudflare.com/redirect?account=support ) and they will further investigate this matter for you.

Kind regards,
    Cloudflare

giờ mình mà load ảnh là lỗi ngay

ở đây mình đang dùng gói 200$ của CF. đã gủi ticket cũng ko dc giải quyết
    mong các bác chỉ mình thêm hướng đi cho server hình ảnh.

như cách vượt lỗi này. hay 1 nhà cung cấp CDN có cache images.

cám ơn các bác nhiệt tình chỉ bảo.
    Chúc các Bác năm mới hạnh phúc. vạn sự như ý

xmenvn2510 likes this.
  2. firefox

firefox Bang Chúng

mua domain khác rồi đẩy trỏ ảnh qua thôi bạn, cloud flare tính ra cũng ngon phết, chiêu này mót được của ông mangak***, thấy bác ấy sống khá tốt, hình như cũng có trên đây luôn :D

3. remake2020

mình dùng domain khác rồi. nhưng chỉ sợ ko bền bạn à. vì trước chưa có luật này. nay nó mới bổ sung thêm sợ vài tháng nữa nó khó lên mà ko tìm dc giải pháp là mệt đó

4. firefox

firefox Bang Chúng

đuổi thì chạy thôi bác hoặc gắt quá thì dùng weserv / photon jetpack lánh nạn bớt. hehe

Hoa Mãn Lâu and remake2020 like this.
  5. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Thằng photon hình như củng phải thường xuyên query mới cache chứ ko nó vẫn mất file như thường thì phải

6. Cái bang

Cái bang Sơ Nhập Giang Hồ

Chủ thớt quan tâm tới google proxy cache thì pm mình .

Last edited: Feb 11, 2021
  7. firefox

firefox Bang Chúng

8. Cái bang

Last edited: Feb 11, 2021
    remake2020 and firefox like this.
  9. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

10. remake2020

bác hướng dẫn mình với. CDN mình hiện đang dùng cũng 400$ cho cf rồi mà còn bị đuổi.

cám ơn bác trước

11. Cái bang

Rảnh rảnh sẽ viết thử coi. Về cơ bản cũng chỉ là config nginx .
    --- Double Post Merged, Feb 11, 2021, Original Post Date: Feb 11, 2021 ---
    PM skype mình : live:.cid.8eefd0de9e0fa38f

12. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Cdn các bạn location nào vậy

13. JOHN YTB

JOHN YTB Sơ Nhập Giang Hồ

bác dùng trung bình bao nhiêu Bandwith của nó hàng ngày mà bị chú ý tới thế

ngoài ra thì dùng dùng weserv / photon jetpack , có sự khác biệt gì về hiệu quả so với CloudFlare nhỉ mn

14. automan

automan Hương Chủ

mangakaka*** là 1 team hay cá nhân nhỉ, traffic 100M không biết cá kiếm được nhiều không
    view source thấy luôn profile id của Facebook cá nhân nữa

Last edited: Feb 13, 2021
    thitgaluoc likes this.
  15. quoc nguyen

quoc nguyen Sơ Nhập Giang Hồ

Bác chủ topic mua bussiness 200$ sau hay trước khi ban, thường thì thằng cloudflare nó bắt mua 200$ sau khi ban để thả domain ra tù ( nếu ko phải chờ chừng 1 đến 2 tuần )
    bọn này ban lẹ mà thả lâu lắm.
    Thế nào bọn nó cũng tư vấn bác lên gói 5k$ là quên vụ traffic hay dmca gì luôn, để cloudflare lo hết, có tiền binh cho nó là nó phục vụ à

16. Cái bang

Site bác chủ topic dùng băng thông siêu siêu nhiều, nên cloudflare nó phải ban thôi, không tránh được đâu. 5k$ nó cũng ban thôi.

17. quoc nguyen

5k là thấp nhất để có thể ký contract với bọn nó nâng lên gói enterprise, gói này là trùm cuối của cf bao gồm cả ignore dmca, có điều còn tuỳ vào độ bú traffic mà giá nó sẽ khác.
    hồi đó bọn support của cloudflare offer mình gói 12k để up phim thoải mái mà.

Cái bang and thitgaluoc like this.
  18. Cái bang

Cá nhân m không tin rằng cloudflare sẽ bỏ qua DMCA được, quan trọng thằng report DMCA là ai và cách thức nó report. Vì CF là cty có hoạt động tại Mỹ và không thể ngoài vòng luật pháp Mỹ.

Thằng support của CF nó cũng trả lời lòng vòng với b. Nó nói là bảo mật thông tin cho khách hàng ent. Có thể nó chỉ không share info bao gồm ip cho bên DMCA chứ không hề nói rằng tụi CF sẽ ignore DMCA và không forward DMCA sang cho bên host provider.

Các site khủng, m chưa thấy thằng nào dám stream qua cloudflare.

Hệ thống site của bác chủ topic còn dùng nhiều băng thông hơn cả 1 site streaming video cỡ lớn. Việc lock các site sử dụng quá nhiều tài nguyên là nhằm đảm bảo cho việc hoạt động ổn định của CF.

Last edited: Feb 16, 2021
  19. quoc nguyen

CF nó sống nhờ 1 số khách hàng nhỏ có website to, những gói 20, 200 đồng đối với cty như CF quá nhỏ, bọn nó cần đám khách hàng 5000 đồng trở lên. Do đó cty nó áp dụng chính sách flexible và blurry (linh động nhưng không rõ ràng), dễ thấy nhất là bọn nó ko nói rõ gói pro 20$ dc dùng bao nhiêu băng thông mà chỉ nói unmetered, người dùng CF luôn có cảm giác không an toàn vì chỉ cần nó thích là có thể đuổi cổ site mình bất cứ khi nào với policy section 2.8, nhưng sau đó nó sẽ tranh thủ promote mình upgrade lên 5k$ để dc ở lại.

Trên cf làm streaming thì anh em có 2 lựa chọn
    1. Cloudflare streaming (up video lên, CF host video, convert và delivery luôn giá tính theo phút). CF thật ra ko hào hứng với service này, bởi thị trường này cạnh tranh nhiều, mà toàn bằng giá cả, nói tóm lại thằng nào giá rẻ thì thu hút nhiều user. Đây ko phải mô hình kinh doanh của CF nên nó dí bùi vào.
    2. Lựa chọn thứ 2 mà thật ra duy nhất của anh em là Cloudflare streaming delivery aka bọn tao ko làm gì hết chỉ ko ban acc mày, có điều mày phải ký contract, xem coi bw hàng tháng nhiều không rồi thông qua một loạt email trả giá như chợ cá với team sale (team sale này nhân lực quá nhiều, nói đủ thứ tiếng từ việt nam đến china). Khi chốt deal là CF sẽ cho stream thoải mái, video hay hình hay file download, vô tư.
    Các site khủng, streaming qua cf đều là service 2, vì tất nhiên các file video vi phạm bản quyền, CF nó ngu gì host. Nó đẩy vụ host cho user tự lo, hoặc cho đám cty cloud storage khác mà nó gọi bằng một cái tên mỹ miều là bandwidth alliance, liên minh ma quỷ bắt bớ user =))

Còn vu DMCA mình thấy bác nói cũng đúng, CF là cty mỹ nó ko thể ngoài vòng luật pháp. Mình đã từng thấy nó ban vô số tracker torrent, trang mình hay leech anime là nyaa.si cũng bị nó ban mà ko một lời cảnh báo. Tuy nhiên ko hiểu tại sao CF lại cho phép tracker torrent bự nhất, kiện cáo nhiều nhất là The Pirate Bay proxy qua nó, nếu thằng vịnh hải tặc này nói nó nhận email dmca chỉ thứ 2 thì ai dám đứng ra nhận thứ 1? Khó hiểu quá nên mình mới đoán là chỉ cần binh tiền cho CF đủ nhiều, nó cũng có thể ignore dmca như các vps provider úp sọt ngoài kia :))

Còn site cực khủng stream qua cloudflare mà anh em ở đây chắc ai cũng biết là fembed: stream từ phim lẻ, phim bộ đến phim x.

20. Cái bang

Thằng Fembed nó dùng leaseweb, có dám qua CF đâu bác .

dkmvkl likes this.