Chạy quảng cáo trên Youtube

Discussion in 'Youtube' started by chamchich, Oct 20, 2020.

1. chamchich

chamchich Sơ Nhập Giang Hồ

Hi các bác,
    Em có kênh về nấu ăn vùng quê nhưng view lên khá chậm nên muốn chạy quảng cáo. Xin một số ý kiến cao thủ tư vấn sao cho hiệu quả với ạ.
    - Trong luồng hay khám phá?
    - Với chủ đề này có nên chọn mục tiêu cụ thể không? tuổi tác, đối tượng, vị trí đặt quảng cáo trên kênh cùng chủ đề hay đặt quảng cáo ở video có liên quan hay,..
    ....
    Em gà quá xin các bác cho tư vấn!

2. money

money Hương Chủ

Hóng chung.

3. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Món chạy ads nầy trước h chưa bao h có duyên. Củng hóng cao thủ vào chia sẽ.

4. NT_chém

NT_chém Bang Chúng

chạy khám phá nhé

chamchich likes this.
  5. chamchich

Đang test khám phá đây các bác! chạy focus vào chủ đề, keyword, kênh, video,... mà bid lên tới 50đ vẫn chưa nổi. Có vẻ căng
    --- Double Post Merged, Oct 22, 2020, Original Post Date: Oct 22, 2020 ---
    QC trong luồng chỉ cần bid tầm 20đ là ngất ngây, nhưng bù lại tương tác kém quá. Em định thuê chạy tại thấy nhiều người chạy rẻ quá mà sợ dính vào blacklist hoặc die luôn kênh thì phí.

6. NT_chém

NT_chém Bang Chúng

thuê mình nà, nhưng mà đừng target làm gì. mình chạy thấy target nó đắt hơn thôi. mấy thánh toàn bảo chạy 10đ vs 20đ 1view mình chịu k làm đc. bác có thể chơi theo tút 500$ mình đã share hoặc chơi mã thụy sĩ, tiết kiệm được khá nhiều tiền ads đấy

7. chamchich

QC trong luồng thì 20đ mình đã chạy rồi. Nhưng video của mình ko phù hợp để chạy kiểu đó.
    Cảm ơn bác đã chia sẻ, có thể cho em xin lại các tut bác share ko?

8. NT_chém

NT_chém Bang Chúng

https://cafemmo.club/threads/tao-acc-500-ads-credit-google-ads.3188/
    --- Double Post Merged, Oct 22, 2020, Original Post Date: Oct 22, 2020 ---
    còn nếu bác k làm đc thì em nhận chạy chiết khấu 50% cho bác nhá.

chamchich likes this.