cho em hỏi về time4vps?

Discussion in 'Server - Vps - Hosting - Domain' started by Lãng KHách, Mar 19, 2021.

1. Lãng KHách

Lãng KHách Tân Thủ Thôn

có ace nào trên diễn đàn đã order dịch vụ trên đây chưa ạ ? Thấy giá khá rẻ mà ko biết như thế nào ! Em xin cảm ơn trước

2. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Như shjt. Giá nó thay đổi theo sở thích và mình tốn công vl move quA Chỗ khác , hetzner nhé mà order rẻ khỏi bàn

Định Phong Ba likes this.
  3. PhimYo

PhimYo Tân Thủ Thôn

Bạn tham khảo đánh giá ở đây nhé! Mình đang dùng thấy ổn chứ ko như bác trên nói.
    https://vinasupport.com/time4vps-giam-gia-50-vps-storage-luu-tru-gia-re/

4. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

5. Tát Su Mi

Tát Su Mi Tân Thủ Thôn

Mình đã sử dụng dịch vụ ở đây và bỏ. Khuyên bạn xài ông khác, Contabo chẳng hạn

6. Ak1974

Ak1974 Sơ Nhập Giang Hồ

mình vừa mail chữi thằng con ta bo đây, nó bán vps cái nhanh cái thì chậm, mình kêu đổi host khác nó báo move thì €30.00 / $35.0. mình chữi liền, nói bán đồ xài ko dc còn bắt trả tiền thêm. nó im qua nay luôn ko thấy trả lời.

7. Cái bang

Cái bang Sơ Nhập Giang Hồ

VPS cái nhanh cái chậm đúng rồi, dù sao nó cũng phải share tài nguyên với nhiều người khác. Muốn ổn định thì dùng server.

8. Ak1974

Ak1974 Sơ Nhập Giang Hồ

mua trúng mấy con xeon thì chịu chết luôn, chã làm dc gì, may vào AMD còn xài dc.

9. lamk49

lamk49 Khách Qua Đường

time4vps dởm, ko nên xài. thà dùng racknerd hay hetzner ngon hơn nhiều/

10. PhimYo

PhimYo Tân Thủ Thôn

Mình thì thấy cả 3 thằng đều ngon vì mình đang sử dụng của cả 3 thằng. Chưa thằng nào làm mình phàn nàn cả.
    --- Double Post Merged, May 11, 2021, Original Post Date: May 11, 2021 ---
    Thế nào là đẩy vào hố vôi? Bạn dùng thấy lởm nhưng mình thấy ổn thì mình nói là thấy ổn. Mình dùng Time4VPS từ hồi năm 2015 tới nay và chưa gặp 1 vấn đề gì. Và giá của nó từ năm 2015 tới này cũng ko thay đổi như trường hợp của bạn dù mình mua với giá khuyến mại.
    Contabo thì chưa dùng bao giờ thì mình chưa dám đánh giá.

11. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Bạn cho xin cái invoice dùng từ 2015 dc ko ? Năm 2019 nó thay tos. giá tăng đến vài lần mà bạn chưa gặp thì cũng ạ

12. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Mình dùng timevps từ đầu năm 2020 đến h để làm nơi lưu trữ. Chưa bh site bị sập hoặc thấy nó tăng giá. Đánh giá là nó ngon vl trong tầm giá

13. no-reply

no-reply Bang Chúng

Cá nhân m đã dùng qua cả Hetzner và time4vps. Nếu tính về giá thành trên hiệu năng thì Hetzner ngon hơn tỉ lần, chưa kể còn dễ scale up hơn nữa. Thằng time4vps chỉ được mỗi rẻ cái invoice đầu năm đầu còn sau giá lại về như trước khi có khuyến mại nhé. 2 thằng này theo mình biết đều có chương trình referral có điều thằng time4vps cho hoa hồng cao hơn thì phải nên thấy nhiều bác giới thiệu hơn. {shame}

14. PhimYo

PhimYo Tân Thủ Thôn

Đã inbox cho bạn nhé!
    Còn tos chính sách thay đổi giá với cả khách hàng cũ và mới thì rất nhiều nhà cung cấp mà mình đều đã gặp như online.net chẳng hạn... Và thường họ thông báo trước là bạn có đồng ý hay không? Khi bạn mua hàng của họ, bạn đã đọc hợp đồng chưa? Trong hợp đồng nếu có điều khoản họ ko đc phép tăng giá thì bạn có thể kiện lại họ.
    Nếu bạn làm chủ doanh nghiệp hoặc kinh doanh bạn sẽ hiểu không bao giờ có chuyện bạn làm hài lòng tất cả khách hàng của bạn được.

Last edited: May 12, 2021
  15. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Có invoice thì show luôn trên này cho ae cùng biết luôn đi bạn. Sao phải inbox làm gì. Giống kiểu mấy mụ bán hàng online ấy nhỉ =))

16. PhimYo

PhimYo Tân Thủ Thôn

Cái này là dữ liệu cá nhân, mình xin phép ko public! Cũng ko thích phức tạp hóa vấn đề lên.

17. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Bn che những chỗ cần che đi là đc. Đâu cần phải public toàn bộ đâu

18. automan

automan Hương Chủ

online.net mình có vài con vps chạy được mấy năm, nó tăng giá năm rồi hay gì đó quên rồi, thì mỗi tháng nó tự tăng thêm luôn, chả thấy thông báo (hoặc thông báo qua mail mình chả để ý) , lúc gửi ticket hỏi sao tao xài mấy năm rồi nay giá tự tăng, nó bảo mới tăng giá toàn hệ thống {big_smile}