Chuyện lạ kỹ thuật

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by sincos, Aug 17, 2020.

Thread Status:
Not open for further replies.
  1. sincos

sincos Bang Chúng

Chẳng là mình mới thử apply vào Ezoic.... nó bắt add cả acc cloudflare của mình vào. Kệ nên thử....

sẽ chẳng có chuyện gì nếu site đo dang chạy direct (chỉ dùng CF để dns thôi không dùng chế độ proxy). Ấy thế mà ezoic làm gì mà web load mượt hơn hẳn... viewsource code thấy nó tự chèn đống js vào site mình. Tưởng nó tự bật chế độ proxy-mây vàng trong CF... vào check thì ko phải.... ping thử domain vẫn ra IP gốc của server.

Có bác nào hiểu cơ chế thế nào không? Trước giờ chưa gặp thế này bao giờ. Cloudflare trước đây cũng làm dc điều này nếu dùng chế độ proxy, nhưng ko bật mây vàng mà add script vào dc thì đây là lần đầu.

Mời cao nhân chỉ điểm.

2. hihihehe

hihihehe Tân Thủ Thôn

ezoic là cái gì vậy bác

3. money

money Hương Chủ

Có thể Ezoic nó tự enabled cache của riêng nó. Em check thử xem module Cache đã chuyển status = Installed chưa?

4. sincos

sincos Bang Chúng

Em nhầm anh ạ. www thì nó CNAME về prxy.ezoic.com..... em lại ping non-www nên vẫn ip gốc......

Công nhận hệ thống proxy của nó load ngon vãi.... mấy vụ CLS bữa em nói cũng cải thiện rõ rệt... thế mới thấy code cũng chỉ là 1 phần, server khỏe có thể bù dc.

@xmenvn2510 @Hoa Mãn Lâu sao 4rum ko có tính năng xóa thread vậy?

5. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

Cái này là giới hạn quyền của thành viên. Close thớt nhé.

Thread Status:
Not open for further replies.