Cloudflare đâu dồi?

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by Gà Quay, Jul 8, 2018.

1. Gà Quay

Gà Quay Bang Chúng

Tình hình là nãy giờ mềnh đéo vào được CloudFlare.com các cụ ạ. Có ai giống mềnh ko hay máy mình bị hack dồi?
    Code:
    C:\Users\Administrator>ping cloudflare.com

Pinging cloudflare.com [198.41.214.162] with 32 bytes of data:
    Request timed out.
    Request timed out.
    Request timed out.
    Request timed out.

Ping statistics for 198.41.214.162:
        Packets: Sent = 4, Received = 0, Lost = 4 (100% loss),

C:\Users\Administrator>

2. I Love Php

I Love Php Bang Chúng

vừa vào ok

3. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Vừa vào vẫn okie. Mấy bữa nay mấy trang như fb, yt thấy hơi lag

4. automan

automan Hương Chủ

đợt rồi mấy bữa trước, dàn site sử dụng CF không vào được, nhưng không có down, vì có xài uptime service để ping 24/24
    Vpn thử sang nước khác thì thấy vào bình thường, có lẽ Vn đang bóp CF , mà không biết tại sao {beat_brick}

Gà Quay likes this.
  5. Gà Quay

Gà Quay Bang Chúng

Đúng rồi, tối qua load cái home page của CF hoài ko lên. Namecheap cũnrg ko vào được, dynadot cũng ko vào được. Facebook thì thôi khỏi nói. Chỉ có mỗi google là vào ào ào! Méo hiểu tại sao. Qua buổi sáng thì vào ok hết!

Ping 24/24 báo ko down, nhưng tui vào Google Webmaster thì nó báo lỗi: Error 524: A timeout occurred, tới 40K error daily, cả tuần rồi. Chắc có vấn đề.

6. money

money Hương Chủ

Dùng nhiều site chung 1 acc CloudFlare có sợ dính footprint gì không các cụ?

7. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Cho em trả lời ké, nếu dò la ra gần như nguyên dàn nhé anh. Em thử dò 1 site của em dùng CF thì ra nguyên dàn site đan dùng chung acc luôn.
    Nguyên nhân cơ bản là dùng chung DNS NS

money likes this.
  8. automan

automan Hương Chủ

hiện tại chưa thấy anh

hên xuôi thôi, dùng 1 acc thì add site vào nó cùng ns, nhưng đâu nói lên được gì {big_smile}

với lại mình cũng không chơi spam nên chưa thấy google phạt lần nào {big_smile} mà vẫn lên đều {big_smile}

money likes this.
  9. Gà Quay

Gà Quay Bang Chúng

Ko, nhưng bác submit 1 lượt 3000 domain lên là CF nó sẽ soi & thấy spam là nó ban account ngay (1 thanh niên đã thử và thành công cho biết!). Còn footprint trên google thì chắc ko vì cùng 1 IP có cả ngàn site trên đó ko lẽ chém rụng hết :D.

money likes this.
  10. Nai

Ý là khi người soi thì biết là cùng dàn site với ai luôn ấy cụ ơi. Thường thì soi ra tầm 20 site, nếu 1 lần mà up lô 20 site thì đảm bảo hơn 15 site trong đó là chính chủ. Cái này ko sợ Google mà sợ spy nó spy ra nguyên lô thôi, cụ ko tin cho em 1 domain rác mà up cùng acc cf với lô site nào ngon ngon mà muốn giấu coi :D

11. automan

automan Hương Chủ

{brick}{brick}{brick}

12. money

money Hương Chủ

Không dính Google footprint là OK rồi, còn người soi thì chịu :D Ko có cách này cũng có cách khác để người ta soi ra.

13. money

money Hương Chủ

À tiện đây các bác cho hỏi CF nó thống kê traffic sao ảo vậy nhỉ? Site vừa build chưa có visitor mà sao nó báo 1 ngày cả ngàn UV là sao?

14. money

money Hương Chủ

Và 1 site khác, theo counter của mềnh tự code thì chỉ có vài chục UV/day từ SE nhưng theo CF thì nó như thế này.

15. Nai

Nó tính bot luôn đó anh.

16. money

money Hương Chủ

Vậy cái Top Traffic Countries, nó count được gần 30K trong Last 24 hours --> đó là cái gì em?

17. Nai

Em chỉ biết nó tính bot luôn à, còn top traffic kiểu đó chắc bot ở Mỹ {byebye} là Google, còn Nga thì Yandex, mấy thằng choai choai khác thì em ko biết

18. chamchich

chamchich Sơ Nhập Giang Hồ

CF đang có vấn đề các bác ạ. Server vào bình thường nhưng web dns CF lag kinh khủng, ko biết thế nào đây.

19. automan

automan Hương Chủ

lag ở vn thôi, vpn vào nước khác thấy nó vẫn mượt {boss}