Cloudflare Firewall WAF chặn ai ko chặn, chặn admin !

Discussion in 'Trò Chuyện & Thư Giãn' started by quoc nguyen, Nov 22, 2021.

1. quoc nguyen

quoc nguyen Sơ Nhập Giang Hồ

Đang cong đít f*ck a bitch thì có 1 bác khách vào chat, hỏi mình sao trang admin của bác ấy post bài ko dc nữa. Lỗi này mới gặp nghen, thường thì trong admincp mình code khá kĩ... để coi nào check code các thứ ko thấy gì nghi ngờ đành nhờ bác ấy chụp hình trang báo lỗi cho dễ debug thì té ngửa.

photo_2021-11-22 17.38.56.png

Cloudflare error code 1020 - quá quen thuộc với anh em hay đi cào data trộm phải ko ^^ , đó giờ toàn thấy web khác chặn mình cào, giờ mới thấy web mình chặn mình =))

bác khách này có cúng cho CF 20$ để lên gói PRO, CF nhận tiền sau bật WAF cho bác ấy để chặn hacker.

Không biết mấy cái rule OWASP chặn dc hacker ko chứ chặn dc admin rồi =))

Dạo này gần tết gặp nhiều case vui :))
    --- Double Post Merged, Nov 22, 2021, Original Post Date: Nov 22, 2021 ---
    Screen Shot 2021-11-22 at 5.37.47 PM.png

2. command

command Bang Chúng

Vụ này ko mới, thỉnh thoảng cũng có gặp, mình vẫn chưa biết cách fix triệt để thế nào nhưng fix tạm thời thì mình xóa cookies trình duyệt là vào được hoặc bác thử chuyển browser khác thì vẫn vào được (dù browser khác này cực hiếm sử dụng so với browser bị chặn).

3. quoc nguyen

quoc nguyen Sơ Nhập Giang Hồ

chắc do có "đồng nghiệp" dùng IP POOL việt cào data nó kinh quá :D

4. Leo

Leo Tân Thủ Thôn

Không có phần white list à bác :D

5. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Cái này bình thường mà bác. Nếu IP đó bác cào nhiều quá bị CF cho vào blacklist thì nó chặn thôi. Thình thoảng e dùng VPN cũng bị nó chặn hết {big_smile}{big_smile}{big_smile}