Cloudflare limit băng thông 10TB/ngày hả các bác?

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by Vinh Nguyen, Sep 7, 2019.

1. Vinh Nguyen

Vinh Nguyen Khách Qua Đường

Mới lướt qua thớt kia thì đọc được cái này.

Site truyện tranh của em dùng cloudflare làm nơi cache ảnh, tháng này ngốn hết của nó 250TB. Toàn bộ 3,5TB file ảnh em lưu trên 1 server riêng thuê của ovh và dùng dịch vụ object storage của nó vừa để backup, vừa để dự phòng khi server kia xảy ra sự cố. Từ khi lưu lượng site chạm gần 100TB thì em chuyển qua dùng gói dịch vụ Bussiness 200$/tháng của cloudflare.
    Bác nào có dùng Cloudflare Bussiness thì xác thực giùm em với, có thực là bandwidth bị limit ở mức 10TB/ngày/acc không, hay cái đấy chỉ áp dụng với user sử dụng cloudflare free và pro?

2. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Chưa dùng trả phí cloudflare bao giờ nên chỉ biết hóng

3. automan

automan Hương Chủ

gần 10T ngày thì tiền để đâu cho hết bác

4. Vinh Nguyen

Site truyện tiếng indo bác ạ. Mỗi tháng mất hơn chục củ phí duy trì + thuê 2 thằng indog quản lý nữa nên thu về chẳng dc là bao.

automan likes this.
  5. money

money Hương Chủ

Thớt có phải là hotboy làng anime không?
    Nhân tiện vụ này anh ko biết.

6. Vinh Nguyen

Không phải. Em mới đăng ký tài khoản cafemmo hôm qua thôi.
    Tình hình mà bị limit thật thì hoặc là mua thêm server mới, tạo acc cloudflare mới, hoặc là nén ảnh sang format webp, có lẽ giảm dc 30% bandwidth, nhưng thằng apple lại không hỗ trợ giải mã.

7. money

money Hương Chủ

Có thể chia web ra vài sub domains, mỗi sub cho 1 acc CF được ko? Bandwidth cần dùng của server vẫn vậy, chỉ chia nhỏ bw của CF từ 1 acc thành vài acc thôi.

8. sincos

sincos Bang Chúng

Cách đây gần 2 năm trên acc free thì đúng như vậy. Acc pro/premium chưa có cơ hội sài nên chịu. Chia ra nhiều acc thôi có gì đâu.

9. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

Bạn đọc qua post này bên diễn đàn của CF xem nhé. (thời gian post là tháng 11 năm 2018)

https://community.cloudflare.com/t/the-way-you-handle-bandwidth-over-usage/42969

Chú ý phần : As a result i went from consuming 80 GB of daily bandwidth to 10 TB.

10. Vinh Nguyen

Hiểu rồi, cloudflare không có giới hạn bandwidth nhất định, nhưng nếu website của mình ảnh hưởng quá nhiều đến các node của họ thì tài khoản của mình có nguy cơ bị shutdown.

Thiết nghĩ có nên làm một con server riêng ở worldstream để host ảnh không nhỉ? Cloudflare Bussiness thì vẫn dùng, nhưng chỉ để cache dăm ba ảnh đầu mỗi chương cần load nhanh, các ảnh sau sẽ do original server đảm nhiệm. Cách này có vẻ tiện cả đôi đường.

https://www.worldstream.nl/en/dedic...config_token=dc30ca47b5b94dd680ad463f618836e2

11. xmenvn2510

Ai chà 344€. Đại gia chơi thôi chứ tiếc gì.{big_smile}

Thực sự thì vẫn khuyên bạn tìm giải pháp và chi phí phù hợp. Không nên vung tay quá chán.

Last edited: Sep 7, 2019
  12. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Vs doanh thu hàng tháng trên dưới 5k £ thì từng này ko nhằm nhò gì. Bác ít tiền bác bỏ thời gian mua tài nguyên thì họ bỏ tiền ra mua thời gian cũng ko có gì là lạ cả

xmenvn2510 likes this.
  13. xmenvn2510

{big_smile}Hihi. Đúng là khi bạn có nhiều tiền thì mọi giải pháp đều không cần thiết.

Nhưng con đường thì không phải lúc nào cũng màu hồng.
    Không giấc mộng nào là mãi mãi.

wpresources likes this.
  14. Vinh Nguyen

Công nhận, có tiền thì làm cái gì cũng thấy dễ dàng.

Em là người thực tế không thích mơ mộng.
    Nếu con đường không còn màu hồng thì ta sẽ đi con đường khác.

Thanh Nguyen likes this.
  15. sincos

sincos Bang Chúng

Đừng cố khuyên cậu ấy. Có khi ae mình mà khá giả cũng như vậy đấy. Để dành những lời đó giúp cho người còn khó khăn.

xmenvn2510 likes this.
  16. xmenvn2510

okie baby.

Ps: Khi tôi sinh ra mang được ngay tiếng con nhà nghèo...

17. xmenvn2510

@sincos : Mình thích bàn luận giải pháp. Nếu dùng tiền để giải quyết thì chẳng có gì để nói.

Diễn đàn quan trọng nhất là thảo luận bro ah.

18. xmenvn2510

Chúc bạn thành công. Mình có site ảnh nhưng traffic thì chưa được khủng thế. Hân hạnh được làm quen với bạn.

Vinh Nguyen likes this.
  19. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

E mà có tiền e cũng vậy. Bỏ tiền ra mua sự phục vụ nó sướng lắm @@

20. money

money Hương Chủ

Sai nhé. Qui trình sung sướng là bỏ tiền ra để chinh phục nó. Khi nó qui phục thì nó sẽ phục vụ tận tình bằng cả trái tym. Cảm giác sướng hơn phục vụ vì tiền nhiều lắm.

kook likes this.