Có cách nào chạy selenium đa luồng với openvpn không các bác?

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by Ak1974, Aug 1, 2021.

1. Ak1974

Ak1974 Sơ Nhập Giang Hồ

2. command

command Bang Chúng

Chào bạn,

Thấy topic này lâu quá ko có ai tư vấn nên mình trả lời bạn 1 số vấn đề. Theo mình biết OpenVPN vừa là phần mềm VPN và cũng là giao thức VPN. Cả 2 điều ko liên quan gì đến việc 1 phần mềm có đa luồng hay ko? Bao nhiêu process chạy qua OpenVPN đều được với cùng IP mà OpenVPN đó đang xử lý. Còn Selenium đa luồng? Mình chưa dùng Selenium mà dùng Chromium, mình tin 2 giải pháp này tương tự nhau, đa luồng hay ko phụ thuộc vào ngôn ngữ bạn code và xử lý đa luồng trên ngôn ngữ đó rồi dùng Selenium hoặc Chromium. Bạn chỉ cần search từ khóa kết hợp "multi thread" là ra cả đóng tài liệu hướng dẫn rồi.

3. Ak1974

Ak1974 Sơ Nhập Giang Hồ

mình mua vpn và nó cho kết nối 5 thiết bị cùng lúc, tức là 5 kết nối cùng lúc. và vpn này có giao thức openvpn, nhưng mà mình mún 1 máy tính kết nối cùng lúc 5 kết nối, nên mình mới cần đa luồng openvpn.

4. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Máy mạnh làm 5 cái máy ảo rồi xài thôi đơn giãn hơn nhiều.

5. Ak1974

Ak1974 Sơ Nhập Giang Hồ

máy i5 thôi bác à.

6. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Sao phải chơi game khó vậy sài proxy dễ hơn không

7. command

command Bang Chúng

Ôi, ko biết bạn thuộc khối dân kỹ thuật ko vậy? 5 thiết bị kết nối cùng lúc với VPN mà hiểu là 5 kết nối cùng 1 lúc à? Vậy thì chả ai mua VPN làm gì cả, vì chỉ dùng 1 ứng dụng thôi à? Bạn biết tại một thời điểm nếu máy bạn cài nhiều app thì chẳng lẽ VPN chỉ cho truy cập 1 app tại 1 thời điểm à? Bạn ơi, đọc kỹ khái niệm đó đi, đừng suy diễn theo cách bạn nghĩ nữa. Tóm lại, mình thấy đa số dịch vụ VPN cho phép unlimited threads, họ thông thường giới hạn số lượng băng thông trong 1 tháng thôi, dĩ nhiên có thể bạn mua dịch vụ VPN nào đó mà giới hạn chỉ 1 thread tại 1 thời điểm, chuyện này hơi bị hiếm đó.

Mới thử crawl 1000 urls với 20 threads với CyberGhost VPN, crawl 1k urls hoàn thành trong 150.255175s (gần 3 phút). Vẫn cho phép nhiều luồng trên VPN :)
    Hình minh họa:

Last edited: Aug 4, 2021
    firefox likes this.
  8. Ak1974

Ak1974 Sơ Nhập Giang Hồ

bạn ko hiểu ý mình rồi.
    --- Double Post Merged, Aug 4, 2021, Original Post Date: Aug 4, 2021 ---
    khó mới đau đầu chứ b

9. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Vpn của bạn có cho nhiều thiết bị login cùng 1 lúc ko? Vì thường 1 thiết bị login nó sẽ là 1 ip. Như hidemyass là tối đa 2 thiết bị login cùng 1 thời điểm. Bạn có thể thử dùng sandboxie để chạy xem có thể chia ra ko?

10. Ak1974

Ak1974 Sơ Nhập Giang Hồ

vpn mình 5 thiết bị cùng lúc. chắc ko có cách nào rồi.

11. wpresources

wpresources Bang Chúng

Có thể do mua rẻ hơn đó bác
    Không hiểu.Mình sẽ diễn giải theo ý của mình.
    +Theo mình biết thì openvpn fake ip toàn máy nên mỗi lần chỉ có thể chạy duy nhất một file vpn.Nên kết nối từ thiết bị nào cũng chỉ có một ip của vpn đấy thôi
    +Nếu mong muốn mỗi kết nối là một ip khác nhau có lẽ chỉ có loại vpn addon,nếu có thể bạn nên nói rõ hơn
    Selemium đa luồng cho một trình duyệt ví dụ như chrome cùng lúc không được đâu(Hoặc ít nhất do mình và những người mình thấy hỏi câu này trên mạng chưa thấy báo làm được,bạn nào làm được share mọi người nhé).Thay vào đó bạn có thể dùng thêm mấy trình duyệt khác opera,firefox....
    +Nếu muốn chung chrome thì nên nghe bác Hoa Mãn Lâu dùng máy ảo đi
    +5 trình duyệt cùng lúc thì nó cũng không nhẹ đâu

12. Lệnh Hồ Bơi

Lệnh Hồ Bơi Tân Thủ Thôn

Ý bạn chắc là 5 thread <=> 5 IP khác nhau sử dụng openvpn . chỉ cần mua 5 máy tính là ok thôi mà