Cô gái Hà Nội thu 330 tỷ đồng/năm nhờ viết app cho Google Play và App Store

Discussion in 'Trò Chuyện & Thư Giãn' started by money, Jan 25, 2021.

1. money

money Hương Chủ

Các bạn ạ, MMO muốn giàu thì phải chuyển khẩu về Cầu Giấy nhé

https://kenh14.vn/co-gai-ha-noi-sin...-nop-thue-hon-23-ty-dong-2021012510480098.chn

Nai likes this.
  2. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Mấy nay em nghe bản tin buổi sáng trưa chiều toàn rần rần vụ này. Nghe cứ như nêu gương người tốt việc tốt để mọi người noi theo ấy, ngại ghê :D

3. VanLong

VanLong Sơ Nhập Giang Hồ

cô ấy như thiên thần, ngưỡng mộ quá

4. sincos

sincos Bang Chúng

Đấy..... nó phải thế chứ lị......{beauty}{beauty}

5. langriser

langriser Sơ Nhập Giang Hồ

Do dịch Covid nên em tính đi học lập trình, thấy cái pic này động lực ghê luôn, sẵn các bậc tiền bối cho em hỏi : cô gái trên dùng ngôn ngữ nào để viết vậy, để em biết đường đăng ký đi học {adore}

6. sincos

sincos Bang Chúng

Học thì bạn chỉ có thể thành nghề thôi.... còn muốn như cô gái kia bạn phải học cách ĐẦU THAI nhé.

Tony Vu likes this.
  7. langriser

Bác đi xa quá, em chỉ hỏi mấy tiền bối đoán cô kia xài ngôn ngữ nào viết thôi mà {cry}

8. money

money Hương Chủ

Không cần vất vả học hành thế đâu em. Em cứ chạy cái hộ khẩu về Cầu Giấy là được. Anh nghĩ phí chạy HK chắc vài triệu đến hơn chục triệu là cùng (tùy em quen hay lạ).

9. langriser

Em nghe giang hồ đồn bác đẹp giai, khoai to.. em nghĩ bác xài mỹ nam kế tán được em này là dòng họ khỏi phải lo rồi {big_smile}.

10. LNguyen

LNguyen Khách Qua Đường

nghe thôi là biết cô gái ấy đẹp và xinh cỡ nào rồi.

11. sincos

sincos Bang Chúng

Kèo 10m$ nè anh.

12. money

money Hương Chủ

Bác Mike giờ ko biết còn đủ $10M không á em
    --- Double Post Merged, Jan 25, 2021, Original Post Date: Jan 25, 2021 ---
    Đẹp dzai khoai to mà nhiều tiền nữa em, bọn nào đồn anh mà đồn thất thiệt vãi, thiếu mất hẳn 1/3 thông tin. Mà anh đúng như thế nên toàn để gái tự tán, khỏi phải mất công đi tán cho mệt người ra {sure}{sure}{sure}

13. sincos

sincos Bang Chúng

Có mà mệt trym thì có.

14. dev9x

dev9x Sơ Nhập Giang Hồ

khủng quá, em đi làm cty 20 người mà doanh thu cả năm đc khoảng 30 tỷ :))

15. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

có khi Apple mở thêm dịch vụ rửa xe siêu sạch hoặc cạnh tranh với Western Union được á :p

16. sincos

sincos Bang Chúng

Đang có thuyết âm mưu: Thực ra đây là của 1 team hoặc 1 cty nào đó. Thay vì phải cân đối thu chi và đóng thuế thu nhập doanh nghiệp 25-30% và sau đó chia chác nhau lại phải đóng tiếp thuế thu nhập cá nhân.

Thà để 1 người nhận dưới danh nghĩa cá nhân mất có 7%...... cái nào khôn hơn.

{beauty}{beauty}

Nai likes this.
  17. Hốc

Hốc Sơ Nhập Giang Hồ

e cũng ở cầu giấy mà tuần dc vài trăm xèng thôi :D

18. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

E lại nghĩ thuyết âm mưu là hẻm có ai luôn, ra bài báo nầy tiện việc truy thu thôi, tự biên tự diễn :v, cho các team tay to biết là sắp oánh tới mình rồi, tự mà biết thân biết phận.

Nai likes this.
  19. sincos

sincos Bang Chúng

anh thì tin chuyện này là bình thường. Với nhật ký MMO 10 năm thì anh đã thấy nhiều người có thu nhập khủng rồi nên không nghi ngờ.

Còn việc nghành thuế mua bài báo để dọn đường dư luận thì chắc là không vì nó đã diễn ra và luật định rồi. Nên ko cần thiết.

20. money

money Hương Chủ

Doanh nghiệp phần mềm miễn thuế TNDN 4 năm đầu lận em. 9 năm kế thuế 5%. Năm thứ 14 và 15 là 10%
    Thuế GTGT thì 0% vì không áp dụng cho phần mềm.
    Nếu so sánh với Hà Đông thì team/cty này kiếm gấp rưỡi (Hà Đông kiếm 210 tỉ trong khoảng 1 năm) với hàng trăm triệu lượt cài Flappy Birds và sau đó cả thế giới biết Đông là ai. Đến cả Sundar Pichai còn phải đến gặp. Nhưng team/cty này chẳng ai biết. Đáng lẽ phải vinh danh để cho thế giới nể VN chứ.