Có nên sử dụng Direct Bank Transfer (BACS) của Woocommerce

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by Le Hieu, Jun 24, 2018.

1. Le Hieu

Le Hieu Sơ Nhập Giang Hồ

Mọi người ơi cho e hỏi vấn đề này chút ạ.
    E làm 1 store sử dụng Woocommerce (chỉ bán tại US). Phần thanh toán của Woo nó cho phép mình sử dụng 1 method là Direct Bank Transfer (BACS) theo như e tìm hiểu thì hình như n là dạng chuyển tiền trực tiếp qua số tài khoản bank và số routing thì phải. Nhưng có 1 vấn đề là nó bắt điền Account Name và e không muốn cho hiển thị tên thật của mình lên thì mình điền 1 tên khác đi vào đấy có được không ạ? {big_smile} Và mọi người cho e lời khuyên là có nên sử dụng method này không hay vẫn sử dụng Paypal ( dùng nó hay limit quá {cry} )
    Thanks {sweet_kiss}

2. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Vụ nầy chưa mần bao h, up lên cho thím, mà sao ko muốn để lộ account name dzậy?

3. Le Hieu

Le Hieu Sơ Nhập Giang Hồ

Vì cái account name là nó chính là tên của mình luôn mà bác {cry} tây n ăn mấy vụ người việt thả bom mua xong không đưa hàng hoặc hàng đểu nên nó sợ n k dám mua nữa {cry}{cry}{cry}

4. money

money Hương Chủ

Tốt nhất là xài Paypal. Chỉ các giao dịch tầm bậy mới bị Paypal limit chứ mua bán bình thường có bao giờ bị đâu.

Le Hieu likes this.
  5. Le Hieu

Le Hieu Sơ Nhập Giang Hồ

Mình là giao dịch bình thường hàng mình gửi tất cả đều có tracking, tài khoản chính chủ nhưng do tài khoản paypal mới nên giao dịch về nhiều quá nó cứ bị hold lại {cry} nên định tính xem có phương thức nào khác không? Nhưng thôi chắc vẫn cứ dùng Paypal vậy {go}

6. console

console Bang Chúng

Stripe, làm dropshipping mà không biết cái này ah. Stripe về PO là được.

Le Hieu likes this.
  7. Le Hieu

Le Hieu Sơ Nhập Giang Hồ

Mình cũng tính dùng Stripe nhưng mà n đăng ký bằng thông tin việt khó quá với cả n sẽ hold tiền nếu mà bán dính TM {beat_shot}

8. console

console Bang Chúng

Có cách đăng kí Stripe 100% được. Bán trademark thì khó ăn đó. Theo mình đoán thì thớt đang up lên woo đăng kí Google Shopping đúng k?

Le Hieu likes this.
  9. Le Hieu

Le Hieu Sơ Nhập Giang Hồ

Chính xác <3 e định tính bán ở Google Shopping và kéo traffic từ IG về. A có thể chia sẻ cho e ít exp được không ạ? :D

10. console

console Bang Chúng

Chia sẽ là acc Google Shopping die liên tục từ lúc có thanh niên VN nào đó dám lừa cả sếp GG haha nên bỏ thôi đừng làm

Le Hieu likes this.
  11. Le Hieu

Le Hieu Sơ Nhập Giang Hồ

{cry}{cry}{cry}{cry}{cry} em cũng đọc vụ đó nên đang quá buồn

12. Moneyckv

Moneyckv Tân Thủ Thôn

Tiện đây, e đang làm 1 site bán hàng mỹ phẩm princess white nho nhỏ bằng wp + woocommerce giờ muốn edit 1 số thứ mà tìm ko ra code để edit, bác nào chuyên về cái này edit cho e với ạ. Bao nhiêu fee thì e xin gửi :)

Last edited: Jun 27, 2018
  13. Le Hieu

Le Hieu Sơ Nhập Giang Hồ

Bác muốn edit j vậy? Nói rõ đi ae ai đi qua biết sẽ dễ hơn.

14. automan

automan Hương Chủ

nó đâu định lừa ổng, tại ổng gà ráng chịu thôi {big_smile}