Craw post facebook profile ko dùng token, login

Discussion in 'Thảo Luận Chung' started by Hoa Mãn Lâu, Jun 7, 2021.

1. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Mình đang tìm cách craw post facebook profile để ở dạng public mà ko dùng token, ko login vào để không bị chặn mà vẫn chưa tìm ra dc hướng, ae có ai nghiên cứu rồi cho mình xin vài keyword để đào sâu nghiên cứu thêm với

À mấy pác hiểu sai ý của e dồi á. Ví dụ như
    Đây là link 1 cái profile. Nếu các pác ko login vô fb mà truy cập vô sẽ thấy
    Nhưng nếu login acc facebook thì sẽ thấy những bài đăng của acc nầy ở dạng public. Nên câu hỏi của mình là nếu ko login facebook, dùng token, có cách nào craw bài viết của acc nầy không? Hoặc lấy danh sách các bài viết của acc củng dc ấy mà

2. Cái bang

Cái bang Sơ Nhập Giang Hồ

dùng thật nhiều proxy thôi, chặn thì thay proxy khác.

3. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Vấn đề là nếu ko login hoặc xài token thì khi vô 1 cái profile bình thường nó chỉ hiện các thông tin cơ bản, ko có show cho mình được list id post để craw á thím, chỉ cần lấy dc list id post mới nhất của cái profile là được.

4. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Nếu dùng clone thì thế nào admin ơi, e cũng đang cần 1 hệ thống cào facebook

5. huvo6789

huvo6789 Tân Thủ Thôn

dung proxy thôi b ơi

6. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

À mấy pác hiểu sai ý của e dồi á. Ví dụ như
    Đây là link 1 cái profile. Nếu các pác ko login vô fb mà truy cập vô sẽ thấy
    Nhưng nếu login acc facebook thì sẽ thấy những bài đăng của acc nầy ở dạng public. Nên câu hỏi của mình là nếu ko login facebook, dùng token, có cách nào craw bài viết của acc nầy không? Hoặc lấy danh sách các bài viết của acc củng dc ấy mà

7. loyki

loyki Bang Chúng

Lấy cookie crawl có phải dễ hơn k nhỉ

8. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Xài cookies có nhiều bất tiện lắm thím, Nên cần loại ko cookies.