Đăng kí tài khoản Adsense cho site

Discussion in 'CPM & CPC & PopUp' started by MercE300, Sep 18, 2021.

1. MercE300

MercE300 Khách Qua Đường

Chào các bác, e có câu hỏi có bác nào biết giải đáp giúp e với ạ.
    Chả là e có 1 site về download phần mềm, e có đăng kí và chạy adsense đc 1 thời gian, thì bị đứa nào chơi bẩn click tặc thế là bị adsense tắt quảng cáo để review lại, xong sau đó là e bị ban luôn.
    Em muốn hỏi là giờ e mua 1 domain mới rồi link đến host cũ, còn domain cũ thì vẫn cho link đến host cũ để chạy song song. Mục đích của e là dùng domain mới để đăng kí lại adsense, e làm như vậy có được ko?
    Bác nào biết chỉ e với ạ.
    Em cám ơn!

2. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

chưa nghe vấn đề ga ban theo địa chỉ host. Nhưng nếu cùng source, nhưng ko redirect thì đăng ký lại từ đầu thôi (duyệt hay ko thì chuyện khác nữa). Mình đổi domain thì thường phải cho redirect 301 tầm 1 tháng hoặc index lại hết tầm 80% mới bắt đầu add domain mới vô ga lại.

3. MercE300

MercE300 Khách Qua Đường

e định là sẽ cho chạy song song 2 domain, domain mới để đăng kí adsense, còn domain cũ có thứ hạng trên gg search rồi nên ko bỏ đc. 2 domain cùng trỏ vào 1 host.
    bác thấy thế có đc ko, chưa nói đến chuyện có đc duyệt hay ko.

4. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

2 cái giống như đúc khác mỗi domain thì mục đích là gì?

5. ducanhtian

ducanhtian Sơ Nhập Giang Hồ

Chắc cố để ăn GA.
    --- Double Post Merged, Sep 18, 2021, Original Post Date: Sep 18, 2021 ---
    Bạn có làm domain mới thì cũng ko thể có traffic như domain cũ để kiếm dc tiền từ GA đâu, sẽ lại từ đầu hết. Mà GA bạn bị ban lâu chưa, chứ gần đây gồ cập nhật trừ click tặng rất tốt trừ khi bạn tự click vào quảng cáo thì bị ban.

6. NT_chém

NT_chém Bang Chúng

được nhé, cái này mình đã từng thử làm và được, gg vẫn duyệt và hiện ads như bth

7. MercE300

MercE300 Khách Qua Đường

ồ ngon, thank các bác.