Đăng ký account tại netcup khó quá

Discussion in 'Server - Vps - Hosting - Domain' started by Thanh Nguyen, Jul 22, 2021.

1. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Các bác dùng thằng Netcup này chưa. Hướng dẫn e đăng ký acc cái. Vừa đk cái acc để mua server của nó mà nó bắt xác minh địa chỉ. Gửi cái sao kê ngân hàng thì tạch. Chảnh chọe vãi {beat_brick}{beat_brick}{beat_brick}

2. ducanhtian

ducanhtian Sơ Nhập Giang Hồ

Mình đầu thử đăng ký khá khó, nhưng sau khi up chứng minh thư và bill điện nước là đăng ký dc, nhưng rồi cũng ko dùng

3. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Hình như order server mới đk được hả cụ, sao chỉ thấy mỗi trang login
    Netcup
    Code:
    https://www.netcup.eu/
    Netcup

4. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Vâng. Order xong là nó gửi về mail. Xác thực xong mới đến bước tạo tài khoản thì phải. Mình bị từ chối ở bước xác thực rồi {brick}{brick}{brick}

5. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Cái này có gì hay vậy các bác

6. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Không biết nữa. CHưa dùng bao giờ. Thấy có 1 bác nào đó trên này nhắc đến nên e thử dùng xem sao. Mà đk nó chảnh quá

7. ducanhtian

ducanhtian Sơ Nhập Giang Hồ

Đại loại bạn phải có hoá đơn điện nước có ghi rõ địa chỉ nhà bạn là dc và phải là tiếng anh.

8. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Đến thằng hetzner mà A/E kêu nó khó đk mà mình chỉ cần thanh toán bằng pp chứ có cần verify cái gì đâu. Thằng này nó phải xác thực trước mới cho thanh toán cơ

9. jokerly

jokerly Tân Thủ Thôn

Đăng ký khó, bác up căn cước công dân auto cái roẹt! Nhưng muốn trừ VAT trong hóa đơn của nó bác phải có giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh nhé!

10. automan

automan Hương Chủ

vậy bỏ nó đi, thiếu gì chỗ khác, kiểu làm khó khách hàng thế mình cũng ko cần :D

11. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Chuẩn là hetzner VULT DO LINODE .... đã chết đâu mà đâm vào mấy chỗ khó reg vậy

12. Thanh Nguyen

Thanh Nguyen Bang Chúng

Thấy thằng này giá storage của nó cũng rẻ. Lại con đc SAS chứ không phải SATA như thằng hetzner. Nên e tính làm 1 con dự phòng cho con Hetzner thôi.