Đầu tư Bitcoin /Site nào giao dịch uy tín

Discussion in 'Thắc Mắc & Góp Ý' started by Hoang Nguyen, Aug 29, 2017.

1. Hoang Nguyen

Hoang Nguyen Sơ Nhập Giang Hồ

Xin chào các đồng râm, à nhầm các anh em.
    Tình hình là BIT đang nhảy giá k ngừng, trong người sẵn có tí lúa nhàn rỗi, em tính lướt sóng vài BIT thôi, các bác đi trước cho em tham khảo một vài site uy tín với ạ,
    Thú thực là mảng này e cũng còn mù mờ. Đắn đo mãi ra. Mà k làm thì mãi mãi vẫn là kẻ đứng ngoài cuộc chơi.
    Dẫu biết cuộc chơi tiền bạc là cực kì cam go. cơ mà em cũng muốn một lần vượt qua giới hạn.
    Các pro vào góp ý cũng như thảo luận với em cho vui ạ

2. Mr K

Mr K Sơ Nhập Giang Hồ

Hoang Nguyen likes this.
  3. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Hoang Nguyen likes this.
  4. automan

automan Hương Chủ

tay ngang thì bỏ ít time tìm hiểu nó là gì, lưu trữ sao, giao dịch sao, nói thật cái btc này hơi khó lúc đầu mới tìm hiểu, nó giống kiểu 1 thứ gì đó mới mẻ hoàn toàn. Đừng để mất tiền oan.

Tự nhận lờ mờ mà đi tìm sàn giao dịch uy tín trước rùi sao.

Đợt trước btc nhảy sóng cũng có vài anh ko bít gì vào lướt định kiếm tí cháo, lướt ngay đỉnh sau nó sụp, lo mà cắt lỗ, mất cũng 200-300 củ sau 1 đêm đó thoi :)

Đừng chơi / làm thứ gì mình không có kiến thức hay hiểu về nó, hại nhiều hơn là lợi.

Tong phạm and Hoang Nguyen like this.
  5. Hoang Nguyen

Các cụ cho em hỏi tí xem Btc nó có giống forex k ạ. Cách đây 3 năm. Năm 2014 e cũng có dấn thân vào forex rồi, thời gian đấy là có thằng bạn, đầu sỏ 2 đứa cũng cặm cụi đầu tư, thức khuya vãi ra để canh nến. Nhưng cũng lâu quá rồi, trào lưu bây giờ là BTC. E còn có cái ngu này mong các bác chỉ giáo thông não giúp e với.

Cái btc này có giống như forex k? tức là. nếu bây giờ em mua 1BTC ở mức 4k.
    1 ngày sau nó rớt giá xuống 1k/1BTC . Thì 1 bít của em vẫn là 1 bít chứ, hay nó quy đổi ra $ để định giá.

E cũng k biết hỏi sao để các cụ hiểu, có cụ nào chơi forex/chứng khoán chắc hiểu ý em . khổ ngôn từ chuyên ngành k biết diễn đạt làm sao nữa. ếu phải dân kt mà.

6. Hoang Nguyen

Bác có đang đầu tư thằng này hã {byebye} , nó đang bảo trì em định mua mà chưa đc nè.

7. automan

automan Hương Chủ

bạn mua 1 btc thì giá trị trên sàn vẫn là 1 btc, chứ không phải usd, usd khi giao dịch nó mới quy đổi ra. Nếu nó rớt xuống 1000 thì vẫn là 1 btc, lúc đó đem đi giao dịch mới thu về 1000, còn nếu giữ đợi nó lên lại thì lúc sau giao dịch không phai 1000 nữa mà là 5000 , 10000 etc...

đợt trước mấy bác lướt sóng không hiểu quy luật btc, nên khi thấy nó cấm đầu là bán ra cắt lỗ, nhưng nếu lạnh hơn ôm tiếp sau vài ngày không những không lỗ mà còn lời .

btc là 1 loại coin thôi, thường mua btc lên trade alt-coin, là các coin bé, mua qua bán lại để kiếm lời.

Ví dụ mua 1btc giá 5000$, lên san thấy ethẻum đang hot, lấy 1btc mua được 10 etherum, lúc này nếu btc vẫn giữ giá, etherum tăng thì 10 etherum bây giờ giá mỗi con eth là 600$ thì bán ra 10 eth được 6000$, lúc này đem mua lại btc thì được 1.2 btc, tiếp tục trữ btc, khi nào tháy alt-coin nào thơm thì nhay ra mua qua bán lại rồi lại về nằm chờ thời thôi.

Có 1 coin khác cần nếu bạn chơi chú ý là usdt nó tương đương usd, tỉ giá luôn ngấp nghé 1, đại loại trước 1 cơn bão btc giảm, đa số đổi qua usdt, tức là trước khi btc cấm đầu, bán đổi qua usdt, tưc là nắm 5000 usdt, khi btc xuống nhắm gần đáy hốt vào, giả sử nó xuống mức 4000 thì bắ đầu dùng usdt thu vào lúc này cũng được 5/4 btc, còn nếu bão btc không quan tâm gì hết, cứ ôm thì đợi nó lên lại thôi, nhưng nhà đầu tư khôn ngoan sẽ ăn chênh lệch lúc đó, nhưng phải có kn, vì không biết khi nào nó xuống để bán qua usdt .

money likes this.
  8. Hoang Nguyen

Cảm ơn bác Automan nhiều nha, {beauty}, đúng là có kn nó khác, bác viết tn em sáng tỏ đc thêm bao nhiêu, sẽ mang tất tần tật hiểu biết từng có bên forex qua chiến em này.
    {loveyou}{loveyou}{loveyou}{loveyou}

9. automan

automan Hương Chủ

bác có kinh nghiệm forex là 1 lợi thế cực kì lớn, nếu chơi forex giỏi thì qua btc cũng gần như sẽ giỏi, nhưng nên bỏ time ra tìm hiểu các khái niệm, cách mua bán lưu trữ trước để tránh mất tiền "ngu" {doubt} rồi chiến thôi {beauty}

10. MÈO

MÈO Tân Thủ Thôn

Group có bác @Hoài Phong này, cái vẹo gì cũng biết, pro vãi luôn :D.
    //Nghe nói bác ấy có đâu tầm 30 bit cơ mà :D

11. Hoang Nguyen

Thế mà k thấy thánh vào...mở luôn post cho ae nào cùng mối quan tâm đầu tư BC nè. Em mới nhảy vào đồng "Bitcoinnect" BCC, đợi em BTC dump mạnh nữa là nhảy vào luôn . kkakakaka.

12. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Ra mở thớt mới kể về cuộc chiến của thím i

13. Hoang Nguyen

Chưa có thành quả gì chưa dám lên bác ạ.. Em mới chân ướt chân ráo nhảy vô thôi.{sexy_girl}
    Tiện các cụ ở đây có cụ nào theo bitconnect không ạ. Nge lãi thì Bitconnect vê lờ lắm. Đầu tư 1k sau 1 năm kéo về >1 tỷ, tin đc hơm. Vào thảo luận nào các cụ.{beauty}

14. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Em thấy khó ăn lắm. hình như là chơi trò đa cấp đó thím. Chơi mấy site trả lãi toàn Pozi thôi à. CÓ thằng onecoin nữa

15. viettran168

viettran168 Khách Qua Đường

Mình chơi Bitconnect với hình thức góp vốn với pro từ tháng 4, mới tự mình vào gói 15k${beauty}
    Bang chung invest.jpg
    lai theo do.jpg
    Ai hứng thú tìm hiểu và ref qua mình thì mình RCB 100% (7% số tiền đầu tư){adore}

automan likes this.
  16. automan

automan Hương Chủ

là bác invest luôn 15k à ?

cho mình link ref vs các link kiến thức basic đi

17. viettran168

automan likes this.
  18. Hoang Nguyen

Với gói của bác có phải lãi nó quảng cáo là 2.2 đúng k, bác có tính trung bình những ngày qua lãi đc bn % hơm ạ

19. automan

automan Hương Chủ

thằng này mô hình chắc cũng tương tự thằng ethtrade.org {big_smile}

20. viettran168

Bitconnect không phải đi theo mô hình đó bạn, các site đầu tư ủy thác như ethtrade.org thì việc đầu tư là hoàn toàn thụ động, mình không nắm được bất cứ gì. Nhưng ở mô hình Bitconnect này, nó là đồng coin thật, có thể đào được, có thể giao dịch được, việc giá của nó tăng phi mã từ 8$ đầu tháng 5, đến hiện tại là 134$ đủ để chứng minh mô hình này có đi xa được hay không.