Deeplink Generator - cách làm aff tối ưu nhất cho anh em autoweb

Discussion in 'Affiliate Programs' started by money, Aug 13, 2017.

1. money

money Hương Chủ

Mềnh thấy mọi người làm aff cũng nhiều, không biết có ai để ý khái niệm này không. Nay chào sân chia sẻ bậy 1 phát cho anh em nào cần. Mong sẽ nhận được nhiều gạch đá về xây biệt thự {beat_brick}{beat_brick}{beat_brick}

Thế Deeplink generator là cái quái gì? Nếu ai chưa biết thì đọc, biết rồi thì next sang phần sau.

Cách làm thông thường của aff Networks:

- Thường bọn aff networks nó hay bắt pub phải gắn cái aff ID vào link để nó detect ra đó là pub nào.
    - Aff networks nó cũng cung cấp datafeed: link, banner, discount code, ... vân vân và mây mây ... tóm lại là phải đổ traffic vào đúng link của nó kèm theo đúng aff ID thì nó mới chấp nhận tính commission

Thế khó khăn gì với cách làm trên:

- Là 1 autoweb maker mềnh dek thích cách làm đó, rất tốn công và phụ thuộc nguồn data nó cung cấp.
    - Đầy rẫy thông tin ở những chỗ khác, cách làm trên không tận dụng được nguồn traffic từ các site "tự do", tức là các site không lấy datafeed của bọn aff networks.

Hậu quả là: trong nhiều năm mềnh không làm aff.

Nhưng từ khi có Deeplink generator mình đã nghĩ lại. Và mình nghĩ lại như thế nào? Thật ra các bạn có thể đoán được rồi. Tuy nhiên, mình chỉ muốn viết tiếp khi mà post này nhận đủ 5 likes. Còn nếu không đủ thì các bạn chịu khó search vậy, dù sao nhiêu đó thông tin là cũng OK rồi. {brick}{brick}{brick}

Thật ra thì mình nghĩ là: phải chiến aff thôi. Deeplink generator đem lại các tiếp cận aff quá đơn giản rồi, không chiến thì phí {hehe}{hehe}{hehe}

Vậy chiến như thế nào? Đơn giản là bạn phải hiểu Deeplink là gì đã:

- một số aff network như Viglink, Prosperent nó chấp nhận "bất kỳ" link nào đến merchant site mà có gắn aff ID của nó. Ví dụ: prosperent . com / affID / link-bất-kỳ-đến-amazon/ Nếu visitor đi theo link này mà mua hàng thì bạn có commission. Và bạn có thể đem cái deeplink theo format kia quảng bá ở bất kỳ đâu: forum, social, email, ... nó đều chấp nhận. 2 điều đó chính là sự khác biệt lớn nhất so với cách làm aff truyền thống phải theo đúng link product mà network cung cấp.
    - format deeplink là khác nhau cho từng netowrk nhưng mà rất dễ tạo, chỉ cần có account rồi xem là làm được
    - một số merchant có thể có rule riêng, nhưng hầu hết là không có yêu cầu gì nên cứ chiến thoải mái.

Sau khi biết cách hoạt động của deeplink thì chắc bạn cũng nghĩ ra cách chiến rồi: đơn giản như mình thì cứ tạo web với content nào đó và quẳng link về merchant thôi, link search, link category, link brands, ... Không cần phải có link product nữa, đây là cái mình hài lòng nhất.

Cuối cùng là tiết mục quảng cáo: anh em nhớ reg acc qua link ref của mình nhé:
    Prosperent.com: http://prosperent.com/ref/409905
    Viglink.com: http://viglink.com/?vgref=1647561

Last edited: Aug 13, 2017
  2. EDM

EDM Sơ Nhập Giang Hồ

Haizz đang hay đứt dây đàn vậy bác {ah}{ah}, vote bác viết tiếp, thanks {adore}{adore}

3. money

money Hương Chủ

Giờ hóa Sói rồi nên phải post câu like cho qua cuối tuần buồn chán pé ơi

4. EDM

EDM Sơ Nhập Giang Hồ

{angry}{angry}Viết ngay cho nóng bác ơi, cn e cũng chán vào forum hóng hớt {byebye}

5. error

error Tân Thủ Thôn

Đang hóng bác ơi! Ai đi ngang cho bác ấy 1 like nữa đi =))

6. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Em phụ thêm 1 like {band}{band}{band}

7. money

money Hương Chủ

Update rồi nhé anh em.

8. Trí Mén

Trí Mén Moderator Staff Member

Cho xin thêm via dụ thớt ơi. Ví dụ link niche khách sạn thì làm sao khách nó click link aff ra đc nội dung khách sạn?

9. money

money Hương Chủ

Anh làm đại thôi pé. Đặt link bất kỳ mà. Ví dụ có site về các địa điểm du lịch ở Cali thì đặt bậy cái deeplink đến homepage của motel6 . com để cho nó click sang, thằng nào book phòng thì mình ăn aff. Nếu làm chi tiết thì có thể chọn link phù hợp hơn nhưng mình làm hàng triệu post thì chịu ko auto chính xác dc. Đó là cái anh thích nhất của deeplink. Pé có cách nào hay hơn thì share pháo cho anh em hạc hửi thêm.

Vito_King likes this.
  10. money

money Hương Chủ

11. President

President Khách Qua Đường

toàn các cao thủ, nói mà mình chả hiểu gì huhu

12. money

money Hương Chủ

Kaka không phải coder chắc khó hiểu :D Mà cách làm của mềnh đó giờ cũng chỉ dành cho coder thôi.

13. htt

htt Khách Qua Đường

Bạn giải thích rõ hơn đc ko? Mình ko hiểu dạng link này gì cả.

P

14. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Ví dụ bạn là 1 publisher của 1 network tại Việt Nam là AT. Đăng ký tại đây https://shorten.asia/U8zajZDP
    Sau đó, bạn đăng ký chiến dịch merchant là Tiki.vn/
    Giờ bạn bất đầu tạo content có bất cứ thông tin nào của Tiki: mà có trỏ link (thông qua deeplink của AT, nó là 1 trang chuyển hướng có pub ID của bạn) thì bạn đều có hoa hồng.
    Lúc trước khi có deeplink thì AT sẽ cho bạn 1 list các chương trình khuyến mãi, hoặc vài chục nghìn sản phẩm để bạn chọn ra bạn quảng bá, còn giờ đây thì bạn vào trực tiếp Tiki.vn mà dạo, thích sản phẩm nào, shop nào hay thương hiệu nào thì lấy url của đó rồi gắn vào cái công cụ tạo deeplink là bạn có thể quảng bá được.
    =>
    Kết luận, nếu bạn mới tham gia Aff vài năm gần đây thì chia sẻ của anh @money không có gì mới. Nhưng nếu đã chiến từ thời mà ảnh nhắc đến thì đây là một bước đột phá cực lớn.

hocauo40 likes this.
  15. money

money Hương Chủ

@Nai chuẩn rồi em, bây giờ thì deeplink này nhiều networks có. Ngày xưa ít người biết.

16. duongnguyen

duongnguyen Tân Thủ Thôn

nghe có vẻ giống accesstrade ko ấy nhỉ

17. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Mình ghi AT là Acesstrade luôn chứ có vẻ gì nữa :(

18. duongnguyen

duongnguyen Tân Thủ Thôn

pro nói trừu tượng quá e chưa hiểu, e cũng mới tìm hiểu tí về Acesstrade thôi

19. jennychu

jennychu Tân Thủ Thôn

bạn không cần hiểu cái này đâu. Cứ làm theo quy trình tạo link bên AT hướng dẫn là ok :)

20. duypn

duypn Khách Qua Đường

AT bây giờ còn ok ko các đồng âm ơi