Đến sếp Google còn bị VN mình lừa

Discussion in 'Trò Chuyện & Thư Giãn' started by trong max, May 7, 2018.

1. trong max

trong max Bang Chúng

kiểu này bảo sao nước ngoài nó ko cạch mặt vn ra nhỉ
    https://sohoa.vnexpress.net/tin-tuc...e-bluetooth-tren-google-shopping-3745650.html

2. quang mít

quang mít Sơ Nhập Giang Hồ

Quá buồn :(

3. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Mấy thánh VN bá vãi lúa. Nếu mà dùng tài năng nầy để phục vụ đất nước thì Nhật, Hàn tuổi tôm

4. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Giỏi thật chứ. xxx thì ở nước ngoài làm thị trường Việt Nam. Còn gian lận, lừa đảo, ăn cắp thì ở Việt Nam ra nước ngoài quậy. :D

5. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

H thì em tin, là các thánh VN vô đối rồi. Ngày xưa cứ tưởng các bạn TQ và Nga vô đối lắm. H thì mới thấy tuổi tôm so với các thánh VN

6. money

money Hương Chủ

Lỗi tại G Shopping verify kém + ông kia ngu chứ chẳng liên quan VN. Nói thế oan cho anh em MMO :D

Ông nào mua hàng online mà ko xem rating + review của seller thì bị lừa cũng đáng. Mua hàng trên amz còn dính hàng đểu nói gì G Shopping.

automan likes this.
  7. money

money Hương Chủ

Google nói phét trắng trợn mà anh em ko hiểu cứ vào ném đá VN này nọ.

Nó ăn tiền quảng cáo khi click vào product thì nó mới tạo ra platform G Shopping, có nghĩa là nó cũng phải chịu trách nhiệm khi xảy ra scam. Nhưng nói như trên có nghĩa là nó phủi hết trách nhiệm, thằng mua bị lừa ráng mà chịu, lỗi là do thằng lừa đảo. Nói vậy nghe có lọt tai không?

Đọc thêm link đây để hiểu cách G Shopping kiếm tiền:
    https://www.ecwid.com/blog/how-to-sell-on-google-shopping.html

Ngoài ra, chuyện thằng bán đến từ VN chưa chắc chắn được thằng lừa đảo (chủ merchant) là người VN nhé.

Mình từng đọc trên Blackhatworld có 1 thằng người Malay lên than là bị bọn Tây lông lừa. Bọn Tây bán hàng (không có thật trên eBay) nhưng giả vờ mở chi nhánh cty ở Malay, thuê thằng Malay làm nhân viên và khi khách order thì chuyển tiền vào Paypal cho thằng Malay. Thằng Malay rút về bank rồi chuyển sang tk nước ngoài cho thằng Tây. Cuối cùng thằng Tây không chuyển hàng cho khách, khách claim Payal và Paypal gí ngược về bank của thằng Malay, hình như là hơn 5K. Thằng Malay sợ bị cảnh sát bắt, lên BHW hỏi han.

Nên đừng vội kết luận, có khi ông VN kia cũng chỉ là nạn nhân.

Với tôi thì ở đâu cũng có người tốt kẻ xấu và thằng tồi tệ. Nhưng tôi tự hào là người Việt Nam, các bạn cũng nên như vậy.

Ha Tran, Nai and automan like this.
  8. Nai

Hay quá anh ơi.
    Thả tim {sweet_kiss}{sweet_kiss}{sweet_kiss}{sweet_kiss}

9. money

money Hương Chủ

10. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

Hizhiz nhưng củng ko thể phủ nhận là trình của mấy pác VN mình quá bá. Bên tây củng có nhưng tỉ lệ thấp. Còn VN thì tỉ lệ nó hơi cao ạ

11. money

money Hương Chủ

Em sống bên Tây dc bao nhiêu năm mà biết tỉ lệ thấp?
    Còn nói chuyện trình độ scam, có vụ nào anh em VN scam mà lên tầm thế giới chưa? Hay toàn các anh Nga ngố với Đông Âu và Tàu khựa làm?

12. Ha Tran

Ha Tran Tân Thủ Thôn

Ối, cứt Tây nó thơm hơn cứt VN anh oy...
    Scam đẳng cấp thế giới có anh Tuấn Cam nhé anh, $700 mil.

13. money

money Hương Chủ

Anh Tuấn lừa người Việt mà, đúng không pé? Hay là cái anh gì tỉ $ bên coin?

14. cudem199

cudem199 Tân Thủ Thôn

Ae gắt quá, cũng vì tiền hết làm sao có tiền nhiều là đc rồi. mạng xã hội vẫn là mạng xã hội k tin được ai nhất ở là ở đâu thì các bạn biết. cái gì cũng có cái giá của nó. sống sao bảo vệ những người thân yêu của mình là được rồi, suy nghĩ nhiều chi cho mệt !

15. automan

automan Hương Chủ

có ai giải thích hộ em với, tại sao tụi nước ngoài hay banned ip việt nam khi đi mua sắm không?

vài lý do như cc chùa, crack, hack, nhưng về quy mô thì Vn tuổi tep so với tụi Nga Ngố , Tàu Khựa hay bọn Đông Âu như a @money nói ở trên. Nhưng lý do tại sao nó lại banned Vn mình mà không banned tụi trên? Vì GDP của mình nằm đáy bảng nên nó không thèm care hay sao ?

Tóm lại là em thấy tội phạm hay chơi bẩn ở đâu cũng có, nhưng khi bạn có tiếng nói ở tầm thế giới thì chẳng ai tẩy chay được bạn nữa {brick}

16. Nai

Theo em nghĩ là do ít dân hiếm dân Việt Nam order hàng từ nước nó về khiến thiệt hợi > lợi nhuận nên nó ban luôn đó cụ

17. money

money Hương Chủ

@automan tỉ lệ convert thành sale kém quá mà cheat choác nhiều nên banned luôn cho khoẻ chứ sao.
    Bọn kia tuy cũng chịch bậy bằng hoặc hơn VN nhưng dân nó mua cũng lắm. Banned IP lỡ nhầm khách hàng thật thì phí nên cứ nhắm mắt cho qua.

automan likes this.
  18. automan

automan Hương Chủ

dân số vn mà ít hả cụ, top thế giới đó , tỉ lệ dân số trẻ trog độ tuổi ăn chơi cũng top thế giới, lý do chắc như a @money nói và cũng như thím nói là ít order hàng nc ngoài. {haha}

nhưng vài năm gần đây, ecom đổ vào vn hơi bị nhiều (top châu Á cmnr về tỉ lệ tăng trưởng), thói quen cũng thay đổi dần , bắt đầu chịu chơi order online nhiều hơn, nên hy vọng tương lại sẽ ra khỏi blacklist tụi nó {brick}

19. Nai

Sao em ghi nó hay loạn chữ vậy nhỉ. Ý em là "dân việt nam hiếm order hàng từ nước ngoài.."
    Chắc đang ghi mà phân vân 2 từ hiếm khi và ít khi nên nó ghi hơi loạn.
    Tăng trưởng thì tăng trưởng trong nước thôi cụ vì có chính sách thanh toán khi nhận hàng.

automan likes this.
  20. automan

automan Hương Chủ

uh đúng r , vn thói quen thanh toán COD bằng cash vẫn còn nhiều quá, khi nào thanh toán online ngon + mấy thằng seller đừng treo đầu dê bán thịt chó, hỗ trợ sau bán hàng ngon thì may ra. {brick}

Đợi 5-10 năm nữa coi có khả quan không, nhưng ít ra thấy có nhiều thằng nhảy vô, từ logistics, ecom online, rồi mảng thanh toán online đang phát triển ào ạt, hy vọng sẽ tạo ra bước ngoặc {beauty}