Dịch dã mấy năm rồi tình hình anh em thế nào

Discussion in 'Trò Chuyện & Thư Giãn' started by chocobo11, Sep 21, 2021.

1. chocobo11

chocobo11 Khách Qua Đường

Em thì ở tphcm 3 tháng hơn nay thì ở nhà không đi làm cái web còi dc 50$ tháng ngáp ngáp không biết tình hình anh em trong group thế nào rồi với cả có cái gì mới không chia sẽ để em làm thêm với chủ đề nào quay tay dc ấy em ko rành code lắm

2. laogiavn

laogiavn Sơ Nhập Giang Hồ

Tương tự thôi sắp chết đói hết r :D

chocobo11 likes this.
  3. vothuong

vothuong Tân Thủ Thôn

sang chấn tâm lý + chết lâm sàng {biggrin}

chocobo11 likes this.
  4. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Thấy lịch sử đăng bài cũng từ 2017 mà sao mới làm web có 3 tháng vậy cụ.

5. Phan Thị

Phan Thị Bang Chúng

Cũng vậy thôi tháng được $300 sống qua ngày :(

chocobo11 likes this.
  6. money

money Hương Chủ

Chung tình hình đói kém đây các anh em.

Hây dà, dịch dã miết, 4 tháng nay công ty nghỉ theo chỉ thị của thành phố, doanh thu về 0 nhưng vẫn phải duy trì 70% lương cho lính. Đa số các anh em ở đây chỉ nuôi bản thân thôi, nên lấy đó là hạnh phúc nhé.

chocobo11 and thitgaluoc like this.
  7. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Các bác vẫn đi làm ah, e nghỉ việc rùi hihi

chocobo11 likes this.
  8. firefox

firefox Bang Chúng

bác giờ kiếm cả tỷ mỗi tháng rồi nghỉ đi chứ, để việc IT bừa bộn đó cho bọn em làm {ah}

chocobo11 likes this.
  9. money

money Hương Chủ

Mở cty làm offline ấy chứ. Đi làm giờ này sức đâu mà cày nữa, làm thuê cho người ta chắc bị đuổi :D

Dịch dã này nuôi quân đuối, mà ráng gồng chứ để lính nghỉ cũng tội.

Last edited: Sep 21, 2021
    chocobo11 likes this.
  10. langriser

langriser Sơ Nhập Giang Hồ

Mình thất nghiệp ở nhà, mở mấy cái web mà chưa có web nào 50$ như bác đây {amazed}

chocobo11 likes this.
  11. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

A money cho e xin mô hình hay ý tưởng gì quản lý tốt với chứ cứ lủi thủi làm 1 mình chán quá {baffle}

12. money

money Hương Chủ

Autoweb thì anh cũng làm 1 mình mà, cty của anh với người yêu cũ làm offline ko liên quan gì cả :D

Còn autoweb, nếu em muốn chia việc ra để thuê người mà không lộ ý tưởng thì cũng dễ. Nguyên tắc này trong nghành phần mềm tụi anh vẫn làm. Em cứ chia ra theo module, thuê code từng module riêng lẻ rồi em ghép lại. Mỗi đứa biết 1 module nó cũng làm được gì, thậm chí có đứa còn chẳng biết tại sao phải code như vậy. Em sẽ phải làm người tính toán chia các module ra sao cho khéo + làm bản chi tiết công việc + quản lý coder. Chưa quen việc thì cũng khá mệt đấy.

Giả sử em muốn làm 1 cái web manga đi. Thì em thuê:

- 1 coder chuyên code crawl truyện về, lưu database + ảnh + ... mọi thứ theo 1 cấu trúc mà em định sẵn
    - 1 coder khác code web manga theo cấu trúc database + ảnh + ... mọi thứ theo cấu trúc em đã đưa ra (cùng cấu trúc với bên code crawl)
    - em mua domain, tạo database, upload ảnh, setup web, ... hoàn thành phần việc còn lại

Tùy theo mức độ em đầu tư + tiền kiếm như nào mà các khâu chi tiết hơn em có thể thuê thay vì tự làm.

chocobo11 and Dang like this.
  13. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Em toàn thuê sinh viên code 1 lần có vài củ thôi a kkk

a chia sẻ vụ công ty offline ấy a

chocobo11 likes this.
  14. money

money Hương Chủ

À công ty làm về thời trang. Người yêu cũ anh thích làm về cái gì đẹp đẹp xinh xinh nên mở ra làm luôn. Vừa kinh doanh vừa làm cái mình thích. Đơn giản vậy thôi chứ mô hình với ý tưởng gì đâu em, to tát quá :D Cứ làm rồi mọi thứ sẽ đến thôi. Có điều anh làm mãi mà chỉ đủ ăn chứ chưa thấy thần tài gõ cửa 1 phát lên đại gia như người ta nói.

15. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

A money bán xôi lít với xôi chiêng. A e nào mua cho bạn gái, người yêu vui lòng inbox cho a ấy.
    Lọt khe, lọt trym, lọt gì cũng có. :D

16. money

money Hương Chủ

hehe lại đồn linh tinh. Anh làm outfit chứ ko làm underwear.

17. sad_logger

sad_logger Sơ Nhập Giang Hồ

Cũng vì nhàn quá mà em đẩy tiền lên coin, vừa mới bị thanh lý 3000$, coi như công sức auto về mo. buồn đau trách mình :(((((

Giờ suy cho cùng ae nên tập trung vào cái mình mạnh thôi. Cuộc sống ôm đồm, hứa hão là nhiều ............

18. xmenvn2510

xmenvn2510 Moderator + MiddleMan Staff Member

Thế bốc hơi hết hả e.
    --- Double Post Merged, Sep 21, 2021, Original Post Date: Sep 21, 2021 ---
    Underwear tầm dịch dã là hot lắm a ơi. :D

sad_logger likes this.
  19. sad_logger

sad_logger Sơ Nhập Giang Hồ

@automan 50% anh, tay mơ vào rừng mơ bắt con tưởng bở anh ạ :(

50% còn lại em vào etoro kiếm tý, nhưng etoro an toàn hơn, em nghĩ thế....

20. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Mình mất cả tỏi đây, 3k ăn thua gì, coin thì đợi sập sml mua xong cất ví lạnh đến đời con cháu nhé kkk

sad_logger likes this.