Dùng cloudflare có ẩn được IP trước google không?

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by Lê Tuấn, Oct 2, 2017.

1. Lê Tuấn

Lê Tuấn Tân Thủ Thôn

Chào các bác, chẳng là em có reg 1 cái vps vỡ bự bự để chạy cho khoẻ và cài nhiều web trên đó để tiết kiệm chi phí. Vậy các bác cho em hỏi là google có thể phát hiện ra ip gốc và trảm dàn site nếu mình dùng cloudflare không nhỉ?

2. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Hình như câu hỏi này ko phù hợp với bác thì phải.
    Theo như nguồn từ liệu thu thập từ Group autoblog for vn thì đến giờ vẫn chưa phát hiện được. :D

3. Hoa Mãn Lâu

Hoa Mãn Lâu Trưởng Môn

NGhe cụ @Gà Quay bảo là gg nó mua lại CF rồi mà, nên ko ẩn dc đâu

4. Lê Tuấn

Lê Tuấn Tân Thủ Thôn

Em cũng nghĩ là gg k phát hiện đc, nhưng lắm ng lại bảo là gg biết đc nên là lên đây hỏi cho chắc :p

5. Sói

Sói Administrator Staff Member

Theo tin đồn về kỹ thuật là làm được. Còn thực tế thì chưa có gì kiểm chứng.
    Nếu có bị trảm nguyên 1 dàn thì cứ tặc lưỡi: đời autoweb là thế. Đừng lăn tăn suy nghĩ mất thời gian.
    Hãy dành sinh lực để tư duy cách làm mới và bỏ tiền ra mua mỗi web 1 IP là xong.

console likes this.
  6. console

console Bang Chúng

Mạnh dạn thẳng về IP đi thớt. Die làm lại, ẩn với nấp chi cho khổ {baffle}

Lê Tuấn likes this.
  7. Luxifer

Luxifer Sơ Nhập Giang Hồ

Trừ khi GG bắt tay với CF thì mới biết được IP đằng sau nhé. Một số technique dùng để check IP thật của server thì có, nhưng không phải lúc nào cũng xài được nên không thể áp dụng diện rộng.

Chỉ có một điều là nếu bạn xài chung CF account cho dàn site, thì NS sẽ trùng nhau => trùng IP. Free HTTPS của CF củng sẽ list toàn bộ common name (domain) các site của bạn ra. Đây cùng là 1 techinque để "mò" các website của chung 1 owner.

Lê Tuấn likes this.
  8. Lê Tuấn

Lê Tuấn Tân Thủ Thôn

Em tưởng cloudflare nó sẽ trả về IP khác nhau ở mỗi vị trí chứ nhỉ? Em ping web của em ở VN ra 1 IP khác, dùng VPS ping thì lại trả về 1 IP khác. Cái IP đó chính là cái CDN server của cf gần nhất với người dùng

9. Lê Tuấn

Lê Tuấn Tân Thủ Thôn

Cho chơi cho 1 phát thì công sức cả năm ra theo mây gió hết ạ :D {bye}

10. automan

automan Hương Chủ

technique này không được dùng để xác định dàn site chung chủ, nếu không sai bét nhè {amazed}

11. Luxifer

Luxifer Sơ Nhập Giang Hồ

Đúng rồi bạn, CF sẻ trả về content từ cụm gần nhất với người dùng. Mình đang xét từ 1 vị trí, nếu các account khác nhau kết quả sẻ khác nhau.
    Chính xác là 1 Account. 1 người thì có thể sở hữu nhiều account. Các technique chỉ chính xác ở mức tương đối, giúp gợi ý để truy vết. Nếu đúng 100% thì CF phá sản nhé.

12. Trí Mén

Trí Mén Moderator Staff Member

hôm trước có thằng tây nói là nó có kỹ thuật phát hiện ra IP thật núp sau CF. Mình đưa nó chục sites, nó tìm ra đúng IP thật. Mà kệ nó, mình có vài trăm acc cloudflare xài random, mình thấy ổn ko gì hết

Lê Tuấn likes this.
  13. auto100k

auto100k Sơ Nhập Giang Hồ

Bác quản lý đống domain như thế nào với trăm acc CF như thế?

14. automan

automan Hương Chủ

xài excel thần thấnh được rồi, acc relate to domain là xong chứ có j đâu, khi cần search cái domain coi nằm acc nào là xong, ez {boss}

15. Trí Mén

Trí Mén Moderator Staff Member

đúng dòi, dùng excel lưu mỗi domain tương ứng với acc cloudflare là xong dòi

16. cuacua88

cuacua88 Tân Thủ Thôn

e nghĩ chỉ giấu dc mấy site check thôi chứ k qua mặt đc google {boss}

Lê Tuấn likes this.
  17. Lê Tuấn

Lê Tuấn Tân Thủ Thôn

Bác làm em hoang mang quá, nó mà đi dàn site của em thì buồn lắm :(

18. Hốc

Hốc Sơ Nhập Giang Hồ

các bác cho em hỏi chút ạ , em có cái share host dùng domain test nhưng add vào CF thay nameserver rồi mà ping đến site vẫn hiện ra ip của sharehost là sao ạ , cái này là do sharehost lỗi hay CF lỗi nhỉ , mọi lần em làm tương tự vẫn dc mà

19. Lê Tuấn

Lê Tuấn Tân Thủ Thôn

Bác có bật cái mây vàng lên ko?

20. Hốc

Hốc Sơ Nhập Giang Hồ

có chứ bác ,mọi lần setup bình thường mà sang cái sharehost này lại ko thấy gì cả ??