Em đi tag nhiều duới chân post bà bị google phạt ?

Discussion in 'Search Engine Optimization' started by thangvbvb25, Nov 29, 2021.

1. thangvbvb25

thangvbvb25 Sơ Nhập Giang Hồ

Em đi tag nhiều duới chân post và bị google phạt ?

Tình hình hôm 22/11 vừa rồi em có code thêm là đi link các tag dưới footer của các post , dưới mỗi post em gắn thêm ngẫu nhiên 10 tag
    Đến sáng nay là 29/11 thì traffic em tụt kinh quá, bình thường 400 online thì nay còn 40 online
    Đau tim thật sự, không biết có phải em bị google penalty do spam tag không ạ ?

Các bác bắt bệnh giúp em với
    Em xin cám ơn ạ

Last edited: Nov 29, 2021
  2. Tạ hơi nặng

Tạ hơi nặng Bang Chúng

Ngày 80k view chất đấy
    nghe chừng toang rồi nhưng ngã ở đâu đứng dậy ở đấy b ei

thangvbvb25 likes this.
  3. thangvbvb25

Em giờ gỡ hết các tag dưới chân post ra, kiểu khôi phục lại bản database trước đó thì liệu anh Gồ có xem xét lại ko bác

4. RockSoft

RockSoft Culi Manager Staff Member

Không ai trả lời cho bạn được đâu. Cứ thử sai thôi chứ biết chính xác vấn đề ở đâu thì build site nào cũng lên rồi.

5. firefox

firefox Bang Chúng

cái histats này lâu lâu cũng bị lỗi làm em hết hồn tưởng site tạch thật

6. loyki

loyki Bang Chúng

Xóa tag đi bác, đang ổn định thì thêm post mới chứ thêm tag rồi nó sinh ra nhiều link vô giá trị.

7. no-reply

no-reply Bang Chúng

Tụt quần thì vô vàn nguyên nhân chưa chắc đã phải do phía b. Có thể bị google update tụt hoặc bị đối thủ tụt. B có thể thử backup lại và ngâm cứu tiếp.

8. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Nếu bác nghĩ vậy thì tháo tag ra rồi chờ, nếu không lên lại thì có thể không phải :D

wpresources likes this.
  9. thangvbvb25

Update: Em đã nhận được thư từ anh Gồ, và đây là lý do :V
    Check lại em thấy content em cào bị dính nhiều trang thin content, các bác tư vấn em cách kháng với ạ
    Em xin cám ơn ạ

10. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

xoá hết các trang có nội dung ngắn đi xem sao, hoặc nó nghèo thì cào thêm cho nó giàu lên xem sao

thangvbvb25 likes this.
  11. thangvbvb25

Dạ vâng, vậy em thử xóa các trang thin content đi xem sao, đúng là cẩn tắc vô áy náy
    Giá như lúc xào content em chịu khó tỉ mỉ hơn

12. automan

automan Hương Chủ

ngày 80k view thì có được 500$ không bác

thangvbvb25 likes this.
  13. thangvbvb25

Được có tầm 100$ thôi bác. Site này em làm tiếng việt lên hơi bèo ạ :3

thitgaluoc likes this.
  14. command

command Bang Chúng

Bạn này mới làm auto mà có lượng unique visitors này (hơn 40k/day) trong 2-3 tháng phát triển site là sự tiến bộ so với rất nhiều người rồi. Chuyện thêm 10 tags ở dưới post mà bị chém thì cũng hơi lạ vì số lượng tags thật sự ko nhiều, trừ khi nó thuộc loại spam tags nào đó đặc biệt.

Còn site bị tụt traffic thì nhìn chung đầu tháng này Google update thuật toán nên toàn bộ các sites mình đều bị giảm tối thiểu 20%. Hôm nay đọc được new này, https://www.searchenginejournal.com/google-ranking-limbo/ Hy vọng là sites bị cái này, nếu bị cái này thì có thể phục hồi lại trong thời gian tới. Nói chung auto nghiêm túc thì ít có tình trạng chết hẳn, còn ko nghiêm túc thì tụt hơn 50% và sau đó tèo luôn cũng ko phải chuyện lạ gì.

watanabeuk, Tony Vu and thangvbvb25 like this.
  15. thitgaluoc

thitgaluoc Hương Chủ

2-3 tháng mà lên đc 30-40k/ngày là quá khủng rồi ấy chứ, site em qua hết thời gian đó nó còn k thèm index đc 30k link

16. thangvbvb25

Em nhận được thư của anh gồ báo là spam do thin content ạ, site em đang tụt mất 90% rùi :( {cry}
    Em thấy bên trong thư có nút yêu cầu xem xét lên em đang xóa những bài viết có content ngắn đi rồi gửi yêu cầu để anh Gồ cân nhắn. EM thấy site đang tụt 90% traffic, nghe có vẻ hẹo quá
    Anh có gợi ý gì thêm để em xử lí triệt để hơn ko ạ

17. AkuVn

AkuVn Hương Chủ

Bắt mạch kiểu này thì chịu vì nó có nhiều khả năng lắm :D Thin Content chỉ là 1 trong số đấy và có thể là nặng nhất chiếm từ 50 tới 70% tác động. Sửa gì không sửa đi sửa vào đúng giai đoạn nhạy cảm nhất :D

18. Cái bang

Cái bang Sơ Nhập Giang Hồ

Bạn đặt ads gì mà 80k view được 100$.
    Theo kinh nguyệt của mình thì có 2 nghi vấn :
    - là do ads.
    - do dính bản quyền nặng.

19. auto100k

auto100k Sơ Nhập Giang Hồ

RPM của các cụ sao bèo vậy?

20. command

command Bang Chúng

@Cái bang Chủ topic thích hỏi hơn là chia sẻ với ae. Theo những gì mình thấy chủ topic post hoặc comment ở threads khác thì khả năng bác đó dùng Google Adsense, nhưng nếu vậy thì rate này (80k view kiếm được tầm $100) với nội dung và users Việt thì cũng hơi lạ hoặc có khi click rate cao.

tungbo@ and thangvbvb25 like this.