Em hỏi chút về tên miền ạ

Discussion in 'Hỏi Đáp Kỹ Thuật' started by mankun_noob, Sep 10, 2020.

1. mankun_noob

mankun_noob Tân Thủ Thôn

Tình hình là em có 1 miền tên trên pavietnam, nhưng lúc lấp đầy thông tin làm ở đó không có dịch vụ bảo mật thông tin người mua nên em điền tên lung tung, bây giờ nó bắt lên cccd lên để xác minh nhưng do em điền. Tung lung name and can not change. nên acc đó bị khóa nhưng miền tên vẫn còn. Em muốn hỏi là miền tên miền chờ đợi đó hết hạn em mua bằng tài khoản khác ở trang khác được không ạ?
    Em cảm ơn

2. JohnWick

JohnWick Sơ Nhập Giang Hồ

transfer sang chỗ khác đc ko ?

3. money

money Hương Chủ

Tên miền có tí rank thì khi hết hạn sẽ bị bọn khác nó xúc ngay, mình khó mua lại lắm. Nếu có thể transfer sang provider khác thì nên transfer sớm.

4. Nai

Nai MiddleMan Staff Member

Bó tay rồi, chủ sở hữu info fake mà acc quản trị domain lại bị khóa rồi thì thua. Tìm cách nói ngọt, năn nỉ thử xem. Nếu mở khóa thì transfer đi. Domain quốc tế thì ok, domain .vn thì bỏ đi :D

Last edited: Sep 11, 2020
  5. mankun_noob

mankun_noob Tân Thủ Thôn

Dạ em cảm ơn mọi người ạ , tình hình là nó không cho đổi tên em cũng thử fake cmnd để upload mà nó vẫn không nhận vì không trùng cái tên lung tung . Tiện mọi người cho em hỏi là khi hết hạn là người khác cũng mua được đúng không ạ ?? Nếu mua được thì em cứ đợi nó hết hạn mua cũng được{big_smile}{big_smile}{big_smile}

6. NT_chém

NT_chém Bang Chúng

căn bản là bạn có canh được không. mình từng như bạn và bị cuỗm mất cái domain. nó còn lấy domain đó dựng site lừa đảo mới đau